ในนี้มีใครฝึกภาษา Dothraki กันบ้างครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Estel, 25 เมษายน 2014.

1. Estel

Estel นักดาบฝึกหัด

ด้วยความที่เคยเป็น ติ่งเดอะลอร์ดมาก่อน เลยเคยได้ศึกษาภาษาเอลฟ์มาบ้างน่ะครับ (ซินดาริน กับเควย่า) แล้วพอมาดูเรื่องนี้แล้วเห็นภาษาโดทราคี เลยอยากลองศึกษาดูบ้าง อยากรู้ว่ามีใครสนใจแล้วลองฝึกกันแล้วบ้างครับ
    shadan69 และ Inkyfingers ถูกใจข้อความนี้
  2. Inkyfingers

Inkyfingers พลเดินเท้า

เราเคยค่ะ 55555
  3. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

มีฉากนึง ที่มิสซันเดสอนแดนี่พูด เราก็เอาด้วย 555 อัจ จา ฮัค กา..
    Inkyfingers ถูกใจข้อความนี้
  4. Daisy

Daisy ทหารม้า

กำลังฝึกอยู่ค่ะ เขิลจัง 555555555555
    shadan69 และ Inkyfingers ถูกใจข้อความนี้
  5. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

ภาษาโดธรากีน่าสนนะขอรับเนี่ย สงสัยต้องฝึกบ้างแล้ว
    ล่าสุดเพิ่งหัดภาษาวารีเรียได้คำนึง
    OrdinaryDecentCriminal, Inkyfingers และ Estel ถูกใจข้อความนี้
  6. Estel

Estel นักดาบฝึกหัด

อันนี้เป็นการทำความเข้าใจกับภาษาที่ถูกสร้างขึ้นใหม่ครับ

อันนี้คนสร้างมาบอก วิถีการสร้าง

อันนี้คลิปสอนพื้นฐานครับ เรามาพยายามไปด้วยกันดีกว่า ฮ่าๆ:archer:
    Kurodo, shadan69, Inkyfingers และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้

Share This Page