SS 4 Ep.5 ฮะ!อะไรนะเธอจนเหรอเนี่ย (สปอยล์)

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Rheagar Targaryen, 5 พฤษภาคม 2014.

1. Lady Nymeria

Lady Nymeria นักดาบฝึกหัด

เหมืองแลนนิสเตอร์แห้งนี่ในซีรี่ยส์บอกไว้เหรอคะ เพราะอ่านหนังสือจบภาค 3 A Storm of Swords แล้วไม่เห็นค่ะ
  2. l.tiger

l.tiger อัศวินไร้นาย

มีบอกไว้ค่ะ ตอนล่าสุด SS4 Ep5 ฉากที่เซอร์ซี่เข้ามาคุยกับไทวินในห้องทำงาน
    แล้วพูดเรื่องการ Manage งานแต่งทอมเมนกับมาเจอรี่ และ งานแต่งโลราสกับตัวเอง
    ได้ฟังไทวินพูดว่าตอนนี้ต้องพึ่งพาไทเรลขนาดไหน (ทั้งๆที่ก็ไม่ได้ชอบ และไว้ใจตระกูลไทเรลหรอกนะ)
  3. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

เพิ่งมาดู (หลังจากออกทริปหลายทริป เพลีย) ก็มาถึงฉากบู๊ดุเดือดของเหล่าพี่น้องอีกา นำโดยท่านลอร์ดจอน สโนว์คนหล่อของทุกท่าน กับพวกกบฏชุดดำที่บ้านคราสเตอร์ สุดจะบรรยายจริงๆ ท่านจอนโคตรเท่ สาวๆเห็นเป็นต้องหลง กล้าหาญอีกตะหาก ถึงแม้ว่าชั้นเชิงจะยังอ่อนด้อยตามสไตล์พระเอกก็ตาม (โดนถุยใส่หน้า ยี้แหวะ) แต่ก็ผ่านมาได้ สง่าผ่าเผยสมเป็นผู้นำแท้ๆ เป็นปลื้มจริงๆครับ ท่านลอร์ดเอ็ดดาร์ด ผู้ล่วงลับคงยินดีเป็นอย่างยิ่ง

ฉากอื่นไม่กล่างถึงนะครับ โดนขโมยซีนไปหมดแล้ว 55555+
    Nut_ketchup, Gutter13, topz73 และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  4. PJpaccavat

PJpaccavat นักดาบฝึกหัด

คือผมไม่เข้าใจ ว่า ทำไมโอดอร์ที่โดนแบรนสิง ต้องฆ่า อีกาอีกคนที่กำลังแบกแบรน ด้วย งงมาก คือที่แบกนี่ ก็เพื่อช่วยน้องชายของจอน ไม่ใช่หรอคับ วอนผู้รู้ตอบให้ด้วยครับ
    ปล.ดูผ่านๆ ไม่มีเวลาเก็บรายละเอียดเลยครับ
  5. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

อีกาคนนั้นเป็นสายของบอลตันครับ ให้มาตามหาแบรนและจับตัวไปให้ รูส บอลตันเพื่อใช้ต่อรองกับพวกแดนเหนือ (รวมถึงจอน) ซึ่งถ้าดูฉากที่มันเอามีดปาดขาแบรนก็น่าจะเข้าใจแล้วนะครับ ว่าอะไรคืออะไร
    Nemuineko Nai ถูกใจข้อความนี้
  6. sheevazz

sheevazz พลเดินเท้า

ซานซ่าบีบน้ำตาอย่างเนียน
    Inkyfingers และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  7. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

แหมๆ เดี๋ยวนี้คำก็หล่อ สองคำก็เท่นะขอรับ หุหุ ....:whistle:
    แต่ยกให้เลย เท่จริงๆ ดีใจด้วยนะขอรับ ได้เพื่อนรักคืนแล้ว

ส่วนท่านโฮดอร์พ่อทุกสถาบันของกระผมก็ปลอดภัยแล้ว เย่! กร๊อบเดียวเลย เทพจริงๆ แต่ตอนท้ายแอบสงสารท่านโฮดอร์จัง มองมือเปื้อนเลือดของตัวเอง แบบประมาณ "ชั้นทำอะไรลงไป"
    [​IMG] [​IMG]

และท่านไลซา :oops::oops::oops:
    เอิ่ม...
    "เบาๆหน่อยสิจ๊ะ" ลอร์ดนิ้วก้อยกล่าว
    Nemuineko Nai, KORNE, Gutter13 และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  8. Nui'm_Squeeze's

Nui'm_Squeeze's นักดาบฝึกหัด

เอิ่มผมว่ามันก็แสดงออกมาได้ชัดเจนแจ่มแจ้งแล้วนะครับว่าไม่ได้ต้องการช่วย เพราะจากคำพูดคำจา การเอามีดปาดขา แถมมันเป็นคนของบอลตันอีก แน่นอนมันไม่ได้หวังดีแน่ๆ
  9. louisdog

louisdog นักดาบฝึกหัด

ตระกูลโบลตัน(กับ เฟร์) ท่านลุงมาร์ตินแกวางไว้ให้เป็นตัวเลวที่ไม่มีความดีเลย
    เลวไม่พอยังฉลาดสุดๆอีก สมกับเป็นบอสของแดนเหนือจริงๆ

ทำให้คิดไปถึง สแตนนิส แกเป็นพระราชาที่ต้องเผชิญบททดสอบสุดร้ายกาจเสมอๆ
    พอมองมุมกลับเหมือนท่านลุงมาร์ตินแกอวย สแตนนิส ยังไงไม่รู้
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  10. Inkyfingers

Inkyfingers พลเดินเท้า

เขาเอามีดปาดขาแบรนทำไมอ่ะคะ
  11. สุนัขป่าโลกีย์

สุนัขป่าโลกีย์ พลเดินเท้า

ลองปาดดูพิการจริงใหม
    Inkyfingers และ Ball ถูกใจข้อความนี้
  12. Ball

Ball อัศวินไร้นาย

ถ้าไม่เจ็บ แสดงว่าเป็นอัมพาต นั่นคือแบรนตัวจริง
    Gutter13 และ Inkyfingers ถูกใจข้อความนี้
  13. F.Wright

F.Wright นักดาบฝึกหัด

คือน้องเเบรนสวยไปปะฉากนี้นางจิกตาด้วยอะ อย่าเป็นเกย์นะขอร้องเเต่อินเนอร์นางเเรงไปไหม หล่อนเป็นใครน่ะไรงี้
    ตอนเเรกก็งงว่านังงูพิษนั่นเอามีดเฉือนน้องเเบรนทำไมที่เเท้มันทดสอบหรอ! ทำไมน้องเบเรนไม่เเกล้งร้องอะ "โอ๊ยๆๆเจ็บจุง"
    เกือบเนียนละอะ!!!!!!!!

อยากตบกระโหลกน้องเเบรนนิดนึงคือเเค่เข้าไป say hi พี่ชายหน่อยไม่ได้รึไงกันเเต่เจอง่ายๆกันก็ไม่ใช่เรื่องนี้สินะ..
    #กำ

คือขำนังไลซ่ามากเเกว้อนท์มาก ณ จุดนี้ ตลกสุดฉากที่นางเดินไปเปิดประตูเดินเข้ามาเเต่งงานเลย คือพีคสุดโอ๊ยไอดอลฉันเลยก เเซ่บ5555555
    เเละตอนพวกนางมีอะไรกันคือฉันคิดว่าทำสงครามส่งเสียงร้องไปถึงช่องเเคบมะละกา ร้องเเบบชาตินี้จะไม่ได้ร้องอีกเเล้ว

ชอบบริเเอนกับน้องพอดมากๆๆๆๆค่ะ ตอนนี้เรื่อยๆจุง อยากดูตอนต่อไปเเล้วพี่สาวธีออนนี่เดินทางนานจนฉันลืมว่าเธอกำลังจะมา
    นังเเรมซี่ย์แกโดนแน่ เเต่คนเลวมักจะตายยากใช่ไหมคะ มันจะโดนไหม ตอนหน้ามะหน้าจะมีน้องเเบรน เเต่อยากดูทีเรียนมากค่ะ

นี่มาช้าไปไหมฮือๆๆๆเพิ่งดูจบ บะบาย
    Nemuineko Nai, leopard และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  14. shadan69

shadan69 พลเดินเท้า

leopard ถูกใจข้อความนี้
  15. leopard

leopard อัศวิน

ฟังทีแรก นึกว่า เสียงหมาหอนซะนี่ อ้าว เสียง ไลซ่า เหรอนี่
    inkirako ถูกใจข้อความนี้
  16. Robert B

Robert B นักดาบฝึกหัด

มันน่าจะรู้ว่าแบรนไปหาจอห์นที่เป็นญาติคนสุดท้าย เลยไปผากำแพงครับ

Share This Page