ภาพ Drawing สวยๆ ฝีมือ Hogan McLaughlin ค่ะ (A Song of Ice and Fire)

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Nemuineko Nai, 15 พฤษภาคม 2014.

1. Nemuineko Nai

Nemuineko Nai พลเดินเท้า

สวัสดีค่ะ ^ ^

พอดีไปเจอรูปแฟนอาร์ทแนว Costume Design ของคุณ Hogan McLaughlin

ซึ่งได้แรงบันดาลใจจาก Season 2 A Song of Ice and Fire

แล้วเราเป็นคนชอบรูปแนวโกธิคแบบนี้เสียด้วย

เลยอยากนำมาให้แฟนๆ Game Of Thrones ได้ยลกันค่ะ

ถ้ารูปซ้ำหรือกระทู้ซ้ำอย่างไร ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

Credit: http://hoganmclaughlin.tumblr.com/
    http://www.themarysue.com/

ภาพแรก เหมือนเป็น Cover ค่ะ
    ใครเป็นใคร ดูกันออกมั้ยเอ่ย
    Brienne, Catelyn Stark, เดาไม่ออก...
    Margaery, Melisandre, Cercei

ต่อมา รวมมิตรสาวๆใน Season นี้

The Baratheon Brothers[​IMG]
    จากอิมเมจแล้ว เดาได้ไม่ยากเนอะว่าใครเป็นใคร

Brienne of Tarth

ส่วนตัวเราชอบ Brienne มาก เธอเป็นคนซื่อสัตย์และกล้าหาญ ตรงไปตรงมา
    และที่สำคัญ คือเธอเป็นคนซื่อสัตย์ กล้าหาญ ตรงไปตรงมาที่ยังไม่ตาย

Lannister[​IMG]

Stark

Targaryen

รูปนี้ ฮา Viserys Targaryen แกมาก ตรงสุดๆ

Khal Drogo

Margaery Tyrell

Melisandre

Jojen and Meera Reed

A Song of Ice and Fire Character Chart

รูปนี้มาเต็มค่ะ ไม่แน่ใจว่าตัวละครหลักๆใน A Song of Ice and Fire มีครบรึเปล่า

ใครแฟนพันธุ์แท้ของพันธุ์แท้ลองมาไล่รายชื่อดูนะคะ
    (ขำๆค่ะ (หรอ?) แต่ไม่น่าจะมีคนไหว เราดูยังเดาไม่ถูกเลยค่ะ ฮ่าๆๆ)
    ปล. เรามีเฉลยจากเจ้าของภาพนะคะ เดี๋ยวมาแปะสปอยไว้นะ

Each House

แถมด้านล่างมาจากอีกเว็บนะคะ
    Credit: http://musingsofamildmanneredman.com/

Sandor Clegane, The Hound
    ส่วนตัวคิดว่า นี่มันเจ้าชายอสูรหรือ Phantom of the Opera ชัดๆ!! หล่อไปนะ The Hound

Margaery and Sansa

เห็นภาพนี้แล้วนึกถึงตอนที่สองสาวหัวเราะคิกคักเรื่องที่มาเจอร์รี่พยายามทำให้ซานซ่าสดชื่นขึ้น
    และย่าก็หลอกถามเรื่องจอฟฟรี่จากซานซ่า ก่อนจะคิดฆ่าเฮียแกก่อนที่จะมาบ้าใส่หลานสาวฉัน!!

ปิดท้ายด้วยงานอิมเมจ Loras X The Ghost of Renly ค่ะ
    เห็นว่าเป็นช่วงวาเลนไทน์พอดี
    คุณ Hogan McLaughlin โน๊ตไว้ว่า (created for renlyslittlerose) ค่ะ

ชอบ หรือไม่อย่างไร ติชมกันได้นะคะ
    ส่วนตัวคือเห็นว่าสวยงาม เลยอยากเอามาแบ่งปันกันค่ะ
    ถ้าคนที่เข้ามาดู happy เราก็ happy ค่ะ

(^ ^)
    <3
    shadan69, Źéńőń, OrdinaryDecentCriminal และอีก 11 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

สวยมากกกชอบบบบมากกก ลายเส้นแบบโกธิค ชอบลอรัสเรนลี่อะ เห็นแล้วเศร้า
    ชอบเบรียนน์เหมือนกันค่ะ เวเซรีสดูง่ายมากเลย ฮ่าๆๆๆๆ
    Rhae และ Nemuineko Nai ถูกใจข้อความนี้
  3. Nemuineko Nai

ลอรัส กับ เรนลี่นี่ เหมือนเป็นคู่รักที่รักกันอย่างไม่มีเงื่อนไขมากๆเลยค่ะในความรู้สึกเรา
    แต่หลังๆเอนมาคู่เจมมี่กับเบรียนน์ มันดูบริสุทธิ์ใจต่อกันมากๆ บนการทะเลาะกันแบบเด็กๆ
    เราล่ะช๊อบชอบ XD
  4. Inkyfingers

Inkyfingers พลเดินเท้า

สวยมากๆเลยค่ะ :drool:
    Nemuineko Nai ถูกใจข้อความนี้
  5. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

ว๊าววว!!! happy มากขอรับ แจ่มโพดๆ

รูปนี้น่าสนุกจัง ลองทายเล่นขำๆดูกันดีกว่า ....จากซ้าย-ขวา บน-ล่าง ลองสแกนคร่าวๆ น่าจะเรียงตามชื่ออักษรจาก A-Z นะขอรับเนี่ย

1. Aegon Targaryen อ๊ะเป่าน้อออ
    2. Aemon Targaryen เมสเตอร์เอมอน
    3. Aeron Greyjoy แอรอนผมเปียก
    4. Aerys II Targaryen แมดคิงส์
    5. Alayaya สาวน้อยโสเภณี (ดูจากการแต่งกายวับๆแวมๆ)
    6. Alerie Hightower เมียป๋าเมซ ไทเรล ขุ่นแม่ของมาเจอรี
    7.....ใครเนี่ย หรือจะเป็นท่านเซอร์ Arthur Dayne
    8. Arianne Martell ทายาทแห่งซันสเปียร์
    9. Arya Stark มือสังหาร
    10. Asha Greyjoy ขุ่นพี่สาวของธีออน

555 ลองดูๆ สนุกดีเหมือนกันแฮะ เดี๋ยวค่อยมาต่อขอรับ
    Last edited: 16 พฤษภาคม 2014
  6. Angelius-The First Men

Angelius-The First Men อัศวินไร้นาย

ลายเส้นสุดยอดมากครับ
  7. l.tiger

l.tiger อัศวินไร้นาย

ลายเส้นมีเอกลักษณ์ดี ลักษณะการวาดเหมือนพวกวาดแบบดีไซน์เสื้อผ้าเลยค่ะ ^ ^

ดูแรกๆเหมือนจะเดาได้ หลังๆไม่ใช่ละ เยอะเกิน เริ่มไปไม่ถูกค่ะ อิอิ

แต่แอบฮาอย่างนึง ทุกคนดูเอวคอด มีสะโพกหมดเลย หุ่นงามทั้งชายทั้งหญิง อิอิ

ขอบคุณที่เอามาฝากจ้าาาา

จขกท. ชอบบริแอนเจมี เหรอ ชอบเหมือนกัน ความสัมพันธ์คู่นี้มัน pure ดีเนอะ แม้เริ่มจากความระแวง แต่ก็ค่อยๆเห็นตัวตนกันละกัน
    เริ่มยอมรับในตัวตน เห็นข้อดีข้อเสียอีกฝ่ายและเริ่มเชื่อใจกันอย่างแท้จริง ^///^

> < แต่กำลังทำใจ (เผื่อไว้ก่อน รอดูเล่ม 6-7 ก่อน > <)
  8. Trez

Trez นักดาบฝึกหัด

ปกติอ่านอย่างเดียวไม่เคยตอบ ชอบภาพสไตล์นี้จังเลยค่ะ สวยดี :)

ลองดูๆจากภาพรวมหมู่คณะเหมือนจะเรียงตามตัวอักษรนะคะ
  9. Nemuineko Nai

มีคนชอบ จขกท ก็มีความสุขค่ะ

และก่อนอื่น ต้องปรมือให้กับคุณ Hodor is coming ดังๆรัวๆเลยค่ะ
    เพราะทายได้เยอะมาก ผิดนิดเดียวเอง
    ไปดูเฉลยแถวแรกกันเลยนะคะ แถวต่อๆไปรอคนมาเล่น หุหุ

แถวที่ 1 : 1. Aegon Targaryen,
    2. Aemon Targaryen,
    3. Aeron Greyjoy,
    4. Aerys Targaryen II,
    5. Alayaya,
    6. Alerie Hightower,
    7. Areo Hotah,
    8. Arianne Martell,
    9. Arya Stark,
    10.Asha Greyjoy
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  10. Nemuineko Nai

คุณ l.tiger ก็แอบลุ้นแอบเชียร์บริแอนกับเจมี่เหมือนกันใช่มั้ยคะ <3
    เราว่าคู่นี้ดูเหมาะกับการเป็นทั้งคู่หู คู่หัวใจมากๆ
    เป็นสายสัมพันธ์แบบบริสุทธิ์ที่หาได้ยากใน Game of Thrones
    ซึ่งเต็มไปด้วยกิเลส อำนาจ ราคะ (ก็เกินไป...แต่ก็จริง 555)
    เราขอปิดตาไม่ดูหนังสือ แต่ดูซีรี่ส์ต่อไป และลุ้นคู่นี้ให้มาบรรจบกันค่ะ
    l.tiger ถูกใจข้อความนี้
  11. Nemuineko Nai

ถูกต้องค่ะคุณ Trez คุณ Hogan เขาวาดเรียงตามตัวอักษรค่ะ
    ไหนๆก็หลงมาชอบรูปที่โพสแล้ว ลองหลงมาเดาชื่อตัวละครดูหน่อยไหมคะ <3
  12. Minnie 433

Minnie 433 พลเดินเท้า

วาดสวยมากกกค่ะ ลายเส้นก็สุดยอด
    แต่บางตัวเราดูไม่ออกแหะว่าเป็นใคร ขี้ลืมจริงๆเลยเรา อิอิ
    ใครตาดีช่วยหาโฮดอร์ให้ทีเราหาไม่เจอแหะ ฮ่าๆ
  13. CUBIC

CUBIC นักดาบฝึกหัด

สวยทุกรูปเลย ขอบคุณนะคะ

แต่ขำตรง Viserys แห่ง Targaryen ฮะๆๆๆๆ
  14. Nenasun

Nenasun นักดาบฝึกหัด

สวยมาก
    ลายเส้นอลังสุดๆ
    แถมเก็บรายละเอียดสวยทุกรูปด้วยนะ นับถือ
  15. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

ว้า ตอบผิดซะได้ 555 นึกว่าถือธง นั่นมันขวานยักษ์ของอาริโอ โฮทาห์หรอกเหรอขอรับนั่น 555
    อยู่แถวที่5 คนที่2 (มั้ง)ขอรับ สงสัยจะหล่อจนจำไม่ได้ใช่มะฮับ ฮี่ๆๆๆ
    ว่าแล้วก็ลองทายแถวนี้เลยละกัน
    แถว 5
    1. Gregor clegane
    2. ท่านHodor สุดเลิฟ
    3. Hoster Tully
    4.Illyrio mopatis
    5.Ilyn Payne
    6.Jaime lannister
    7.Jagen H'ghar
    8.Jeor mormont
    ใช่มั้ยอะ 555 ชักตาลาย รอคนอื่นๆมาเล่นแถวอื่นต่อขอรับ
  16. Nemuineko Nai

มาเฉลยให้คุณ Minnie 433 กับคุณ Hodor is coming ในการตามหา Hodor สุดน่ารักนะคะ

แถวที่ 5 ถูกต้องค่ะ!
    และคุณ Hodor is coming ก็ตอบถูกทุกคนเลยครับ!!!
    1. Gregor Clegane,
    2.
    Hodor,
    3. Hoster Tully,
    4. Illyrio Mopatis,
    5. Ilyn Payne,
    6. Jaime Lannister,
    7. Jaqen H’Ghar,
    8. Jeor Mormont

คุณ Hordor is coming นี่ เราต้องคารวะเลยค่ะ นับถือๆ
    เซียนของแท้จริงๆ ไม่ติงนัง! <3
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  17. Nemuineko Nai

แว่บมาแปะเฉลยค่ะ

Row 1: Aegon Targaryen, Aemon Targaryen, Aeron Greyjoy, Aerys Targaryen II, Alayaya, Alerie Hightower, Areo Hotah, Arianne Martell, Arya Stark, Asha Greyjoy

Row 2: Balon Greyjoy, Barristan Selmy, Benjen Stark, Beric Dondarrion, Black Walder Frey, The Blue Bard, Bran Stark, Brienne of Tarth, Brynden Tully

Row 3: Catelyn Tully, Cersei Lannister, Craster, Daenerys Targaryen, Dagmer Cleftjaw, Davos Seaworth, Dolorus Edd, Dontos Hollard, Doran Martell, Dorea Sand

Row 4: Eddard Stark, Edmure Tully, Elia Martell, Ellaria Sand, Euron Greyjoy, Garlan Tyrell, Gendry Waters, Gerold Higtower, Gilly

Row 5: Gregor Clegane, Hodor, Hoster Tully, Illyrio Mopatis, Ilyn Payne, Jaime Lannister, Jaqen H’Ghar, Jeor Mormont

Row 6: Jeyne Westerling, Jeyne Poole, Joffrey Baratheon, Jojen Reed, Jon Arryn, Jon Snow and Ghost, Jorah Mormont, Jory Cassel, Kevan Lannister

Row 7: Khal Drogo, Lancel Lannister, Loras Tyrell, Loreza Sand, Lyanna Stark, Lynesse Hightower, Lysa Tully, Mace Tyrell, Maggy the Frog, Mance Rayder

Row 8: Margaery Tyrell, Mark Mullendore, Meera Reed, Melisandre, Myrcella Baratheon, Nymeria Sand, Obara Sand, Obella Sand

Row 9: Oberyn Martell, Olena Redwyne, Osha, Osney Kettleblack, Paxter Redwyne, Petyr Baelish, Podrick Payne, Pycelle, Qhorin Halfhand

Row 10: Quaithe, Quentyn Martell, Qyburn, Ramsay Bolton, Randyll Tarly, Rattleshirt, Renly Baratheon, Rhaegar Targaryen, Rickard Karstark

Row 11: Rickon Stark, Robb Stark, Robert Arryn, Robert Baratheon, Rodrik Cassel, Roose Bolton, Rorge, Roslin Frey

Row 12: Salladhor Saan, Samwell Tarly, Sandor Clegane, Sanella Sand, Sansa Stark, Selyse Florent, Shae, Shireen Baratheon

Row 13: Stannis Baratheon, Strong Belwas, Lady Stoneheart, Syrio Forel, Teana Merryweather, Theon Greyjoy, Tommen Baratheon, Trystane Martell

Row 14: Tyene Sand, Tyrion Lannister, Tywin Lannister, Varamyr Sixskins, Vargo Hoat, Varys, Victarion Greyjoy, Viserys Targaryen

Row 15: Walder Frey, Waymar Royce, White Walker, Willas Tyrell, Ygritte, Yoren

ปิดท้ายด้วยรูปของ Princess Arianna Martell แห่ง Dorne นะคะ

ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมกันค่า ^ ^
    sirpass ถูกใจข้อความนี้

Share This Page