SS 3 สงสัยเรื่อง พอดดริก ขำๆ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Lady Nymeria, 16 พฤษภาคม 2014.

1. Lady Nymeria

Lady Nymeria นักดาบฝึกหัด

สงสัยว่า

ที่พอดดริก ลีลาเด็ดจนนางโลมไม่คิดเงิน

เป็นมุกที่เพิ่มมา หรือในหนังสือก็มีเขียนไว้คะ
  2. Rhae

Rhae พลเดินเท้า

หนังสือไม่มีค่ะ หนังสือพ็อดยังตัวจิ๋ว อายุ 12 เอ๊งงง
    apuchan, Minnie 433, Lady Nymeria และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  3. Minnie 433

Minnie 433 พลเดินเท้า

ตอนเราดูก็สงสัยนะ พ็อดดริกนี่เห็นนิ่งๆอย่างงี้ ร้ายใช่เล่นนะ
    แอบไปฝึกวิชามาจากไหน 555
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  4. Ahura

Ahura พลเดินเท้า

วีรกรรมของ พอด ที่ชวนให้อึ้ง

1) เรื่องผู้หญิง - ทีเรียนยังช๊อค
    2) ฆ่า King's guard - บริแอนน์ยังอึ้ง (รู้สึกว่าตั้งแต่สมัย Mad King ยังไม่มีอัศวินผ้าคลุมขาวคนไหนโดนฆ่าเลย)

นี่มันสกิลพระเอกชัดๆ !!!
    plakinmek, Nut_ketchup, AM'Rome Buster และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  5. Tyrion

Tyrion ทหารม้า

มี Kingsguard 2 คนเท่าที่ผมรู้ นะครับ ที่โดนฆ่า
    คนนึงไม่รู้ชื่อ แต่ตายในสมัยคิงโรเบิร์ต ใน Greyjoy Rebellion
    อีกคนตาย ตอนที่เกิดความวุ่นวายในเมืองหลวงสมัยจอฟ ในหนังที่มีคนปาขี้วัวใส่อะครับ
    Ahura ถูกใจข้อความนี้
  6. Rhae

Rhae พลเดินเท้า

ถ้านับคนที่ตายตอน Greyjoy Rebellion ด้วย ตายไป 3 แล้วค่ะ
    คนที่ตายตอนจลาจลคือ Preston Greenfield (แต่ในซีรี่ย์ไม่ตาย เจมี่ยังพูดถึงอยู่เลย)
    คนที่พ็อดฆ่าตอนแบล็กวอเตอร์คือ Mandon Moore จ้ะ

อ้ะ จริงๆแล้วมีอีกคน แต่มันสปอยล์ ฮาา
  7. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

ให้เดานะ ที่นางโลมไม่คิดเงิน คือ พ็อด น่าจะเป็นประเภทที่ สั่งอะไรทำหมด ให้ pleasure พวกนางยังไง ทำตามหมดเด้ะๆไม่มีเกี่ยง พวกนางเลยฟิน ไม่คิดเงิน เพราะไม่เหมือนผู้ชายส่วนมากที่จะอีโก้ตรงนี้ ฮ่าๆๆๆๆๆ เดานะๆๆ เพราะจากบุคลิคพ็อด มันไม่น่าเก่งอะไรอะ
    Inkyfingers ถูกใจข้อความนี้
  8. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

เห็นเงียบๆ พิษเพียบ นะครับ
    Lady Nymeria ถูกใจข้อความนี้
  9. Lady Nymeria

Lady Nymeria นักดาบฝึกหัด

ที่เบรียน ที่เจอเลดี้สโตนฮาร์ทแล้วสงสัย พอดริกว่า

รู้ว่าเบรียนไม่ตายจากที่แขวนคอ แล้วพอดริคตายไหมมมม แง้ เป็นตัวละครที่เอ็นดูทีเดียว
  10. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

รอดทั้งคู่ครับ

Share This Page