พ่อมด 1000 ปี ตกลงตัวดีหรือร้ายคะ?

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย khunearthiie, 16 พฤษภาคม 2012.

1. khunearthiie

khunearthiie นักดาบฝึกหัด

เพราะว่าเห็นฆ่าพ่อค้าหมดเลยน่ากลัวมาก.. แล้วตกลงพ่อมดคนนี้หวังดี หรือหวังร้ายกับคาลิซีคะ อยากรู้มากๆ ตกลงจะช่วย หรือจะอะไรกับคาลิซีแน่

.. ใครรู้บ้างคะว่า โดเรีย คนใช้ของคาลิซีหายไปไหน โดนฆ่าแล้วหรือว่าหนีอยู่คะ
    พอดีชอบโดเรีย ^ ___ ^
    อีกแล้ว ถูกใจข้อความนี้
  2. KORNE

KORNE อัศวิน

เราคิดว่ามันหวังไม่ดีแหละ -"- แค่อยากได้คาลิสีเป็นพวก หน้าโครตน่ากลัว ปากม่วงเชียว
  3. ntsystem

ntsystem พลเดินเท้า

ขโมยของคนอื่น แล้วกึ่งบังคับให้เข้าร่วม แบบนี้ไม่น่าจะดีแน่ๆฮะ ... ต้องลุ้นกันไปว่าคาลิซี จะเจออะไรบ้าง

ส่วนโดเรีย ผมเดาแบบมั่วๆให้โล่งใจว่า น่าจะยังไม่ตาย และอาจจะกำลังดูแลเหล่ามังกรน้อยอยู่ก็ได้ :D
  4. ตามหนังสือนะครับ
    ดีไม่ดีไม่มีผลละครับ เดี๋ยวเดนีจะเดินเข้าไปในวิหารของผู้เป็นอมตะ แล้วได้เห็นภาพนิมิต กับได้รับคำทำนาย
    ก่อนที่พวกผู้เป็นอมตะจะเข้ารุมจู่โจมครับ แต่จะมีผู้มาช่วยเหลือไว้ได้!! จะเป็นใคร รอดูกันครับ . . . . แต่น แต่น แต่น

หลังจากนั้น เดนีดูเชื่อคำทำนายพอสมควร ก็เลยมุ่งหน้าไปทางตะวันออกครับ
    Kurodo และ Tos ถูกใจข้อความนี้
  5. Tos

Tos นักดาบฝึกหัด

อยากรู้อีกๆๆๆๆ
  6. RutKiLo9

RutKiLo9 นักดาบฝึกหัด

จะมีใครช่วยละครับ ที่นึกได้มีอยู่แค่คนเดียว นักรบใส่เกราะเหล็ก
  7. อีกแล้ว

อีกแล้ว นักดาบฝึกหัด

คุณสมบัติขนาดนี้ ไม่ต้องเดากันเบยย
  8. ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนจากในหนังสือ ผู้ช่วยไม่ใช่คนนั้นครับ

:drool:
  9. RutKiLo9

RutKiLo9 นักดาบฝึกหัด

10. Dominick

Dominick อัศวินไร้นาย

ช่วยเอาข้อมูล มา สปอยให้ ฟีง หน่อยนะคับ ^^ อยากรู้ ๆ
  11. non.cfc

non.cfc นักดาบฝึกหัด

อยากรู้จิงๆๆอ่ะ
  12. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

ผมขอเดาว่า เซอร์ แบริสตัน เซลมี มาช่วย เดามั่วๆนะครับ ถ้าเดาถูกจะไปซื้อหวย 55+
    แบบว่าชอบลุงแกมาก *0* :p
  13. อีกแล้ว

อีกแล้ว นักดาบฝึกหัด

:eek:

จงเซอไพส์ ด้วยเถิด
  14. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

แป่ว ซื้อหวยไม่ถูก :p
  15. littlebee.

littlebee. พลเดินเท้า

อ่านสปอยแล้วแอบลุ้น
    ชอบโดเรียเหมือนกันเลยค่ะ ขอให้ยังไม่ตาย TwT

Share This Page