SS 4 EP.9 QUIET IN THE REALM

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Jayloli, 9 มิถุนายน 2014.

1. Deathtwinkle

Deathtwinkle นักดาบฝึกหัด

รู้สึกคนส่วนใหญ่จะโทษหนูออลลี่กัน แต่ผมคิดว่า น้องเขาตัดสินใจเด็ดขาดมากเลย ต่อให้อีกริตกำลังจูบจอนอยู่ก็เหอะ เพื่อแก้แค้นให้พ่ออ่ะนะ ความแค้นส่วนตัว จอนจะรักใครไม่เกี่ยวกับออลลี่นิ
    Nut_ketchup, ชาซารี, TheOnlyAce2 และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ครับ ผมก็รู้สึกอย่างนั้นเหมือนกัน จะโทษออลลี่น้อยไม่ได้เลย เพราะตามหน้าที่แล้วเขาทำได้ถูกต้องที่สุด อันนี้ผมมองว่าตัวของจอนเอง บางที่ก็ไม่มีความเด็ดขาดในเรื่องที่จำเป็น จะรัก จะชังกันยังไง หน้าที่ก็คือหน้าที่ เรื่องส่วนตัวเป็นรองอยู่แล้ว

อีกอย่าง เรื่องนี้มันก็ปกติอยู่แล้วสำหรับ GMMR น่าจะเลิกโลกสวยกันให้น้อยๆหน่อย บ้างนะครับ
    Nut_ketchup และ Deathtwinkle ถูกใจข้อความนี้
  3. ผมก็ไม่โทษนะ จริงๆ ผมคิดอยู่แล้วล่ะ ว่าถ้ามีใครยิงอีกริต น่าจะเป็นเด็กคนนี้แหละ
    TheOnlyAce2 และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  4. DeathWolf

DeathWolf พลเดินเท้า

มาหลังเพื่อนอีกแล้ว เริ่มแรกเท่ห์สุดต้องเฮียเกล็นและผองเพื่อนเห็นๆอยู่ว่ากลัวจนอยากวิ่งกันหมดแล้ว แต่มีท่องคำสาบานเท่านั้นแหล่ะเท่ห์ทันตาเห็นเลยเสียดายไม่มีใครรอดเลย รองมาแซม+จอน สโนว์ คู่นี้ผมให้เท่ห์เท่ากันแต่จอนคุงมีด้านการต่อสู้และสั่งการมากกว่าหน่อยนึง ต่อมาเซอร์อลิสแตร์ทีแรกผมไม่ชอบแกเลยเพราะขัดคอ+กระแทกแดกดันได้ตลอดแต่พอเห็นว่าตัวเองคิดผิดเรื่องคนเถื่อนก็ยอมรับผิดโดยดีแถมไม่ได้ดีแค่ปากแต่ฝีดาบก็ยังใช้ได้อีกด้วย ต่อมาอีกริตผมไม่ได้ช็อคตอนโดนยิงโดยไอ้หนูออลลี่แฮะเพราะเจ๊แกก็ฆ่าพ่อแม่เขามาเหมือนกันถือว่าชดใช้หนี้กันไป ปิดท้ายไอ้ปอดแหกประจำตอนยกให้เซอร์จานอส(ไม่ได้อยากเรียกแบบนี้เล้ยผับผ่า แต่พี่แกดันมียศเลยต้องเรียก) ตอนหน้าลุ้นหนักเลยว่าจะยัดไอ้ที่เล็งๆไว้หมดหรือเปล่า
    ปล.
    พอจะหมดก็เซงทันตาเพราะต้องรออีกเป็นปีๆเลยนะนั่น - -'
  5. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

เห็นในเว๊ปบอกว่า ตอน 10 >>
    'Game Of Thrones' Promises Its Best Finale Ever
  6. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

รอดูตอน Final วันจันทร์นี้แบบสุดๆค่ะ อยากรู้ซึ้งถึงคำว่า The best ของลุงมาตินกับทีมงาน

ปล.รอซีซั่นต่อไปว่านานแล้ว รอหนังสือเล่มต่อไปนี่ซิ..เล่ม dance with dragon ล่อไป5ปี
  7. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

แต่จอนก้อแมนพอที่จะไม่โวยวายนะครับว่ายิงทำไม ผมนับถือจอนที่มองหน้าที่มาก่อนน่ะ แม้จะมีออกนอกลู่นอกทางบ้าง
    ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  8. jetvolution

jetvolution นักดาบฝึกหัด

ep สุดท้ายใกล้จะมาถึงและ รออีกทีคงปีหน้า ทรมานสุดๆ
  9. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

อันนี้ Extended ครับ

0.27 รู้เรื่องเลยครับ 5555 ชัดเจน
  10. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

นั่นงะ..
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  11. KORNE

KORNE อัศวิน

คำว่า YOU KNOW NOTHING, JON SNOW ที่อีกริดชอบพูด หลายคนก็คงสงสัยว่า
    ไอ้ NOTHING นี่คืออ้ลไลฟร่ะ เราวิเคราะห์มา คิดว่า...

YOU KNOW NOTHING, JON SNOW นี่แปลเป็นไทย(อ่า...ไม่ใช่แบบคุณสุนัขป่านะ)
    "เอ็งไม่รู้อะไรเลยไอ้บื้อ" "นายมันไม่เข้าใจอะไรเลยว่ะจอน" "นายมันไม่รู้อะไรเลยจอน"

เราว่า...มันเป็นคำบอกรักของ อีกริด นะ ประมาณนางเป็นสาวเถื่อน คงไม่เข้าใจคำว่า รัก
    ขนาดเป็นลมคืออะไร นางยังไม่เข้าใจเลย เราว่าไอ้คำว่า NOTHING นี่ คือ

"นายไม่เข้าใจหรอก ว่าชั้นรักนายแค่ไหน ไอ้ซื่อบื้อ"

เราเชื่อว่า อีกริด ยอมตามจอนไปทุกทีนะ หาก จอน ขออะ แต่ จอนก็กรูเป็นไนท์วอช
    กรูมีผู้หญิงไม่ได้ เลือกหน้าที่มากกว่าความรัก แต่นั่นก็คงทำให้อีกริดชื่นชมจอนไม่น้อย

แม้กระทั่งตาย นางก็พูดคำนี้อีก

"นายไม่เข้าใจหรอกว่าชั้นรักนายแค่ไหน ไอ้บื้อเอ๊ย"

ประมาณนั้น...ไปร้องไห้แป๊บ ฮือ

Nut_ketchup, Gutter13 และ amaenbou_wg ถูกใจข้อความนี้
  12. เหรอ ผมตีความว่า ใครจะไปรอดได้ฟะโดนยิงแบบนี้ ฟายจอนเอ๊ย
    Gutter13, ชาซารี และ KORNE ถูกใจข้อความนี้
  13. KORNE

KORNE อัศวิน

ซึ้งหน่อยเซ่!!! ฮาๆๆๆๆๆ
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  14. amaenbou_wg

amaenbou_wg นักดาบฝึกหัด

เรายังทำใจไม่ได้กับอิกริตเลยอ่ะ T^T
  15. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

เป็นควายมานานนม และจมปลักเพราะรักเธอ .. R.I.P

Share This Page