SS 4 สงสัยเรื่องนึงครับ ในEP9

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย jirayoot022, 9 มิถุนายน 2014.

1. jirayoot022

jirayoot022 นักดาบฝึกหัด

ตกลงโกสต์ รอด ไหมครับ ถ้ารอด ทำไมจอน ไม่พาไปด้วยอ่ะ
  2. Sir.Stromtrooper

Sir.Stromtrooper พลเดินเท้า

... รอดครับ ส่วนเหตุผลที่ไม่พาไปด้วย ผมก็ไม่รู้อ่านะ
    แต่ถ้าให้เดาก็น่าจะกลัวใครทำอะไรโกสต์ แล้วก็จะได้ไม่ต้องคอยห่วงโกสต์แหละครับ
    ฉุกเฉินหรืออะไรยังไง จะได้ไม่ต้องห่วงหน้าพะวงหลัง
  3. nopboong

nopboong พลเดินเท้า

ถ้าดูจากที่จอนพูดตอนจบ อีพี คือจอนจะออกไปหาทางลอบฆ่า มานซ์
    เพราะฉะนั้นโกสต์ ที่ถูกเรียกว่าหมาป่าโลกันต์ หรือสัตว์ร้าย
    ก็จะทำให้ถูกสงสัยก่อนจะได้ลงมือลอบฆ่าได้ และจอนอาจจะห่วงว่าโกสต์ถูกฆ่าตาย
    (รายละเอียดสถานการณ์ในซีรี่ย์กับในหนังสือต่างกันครับ)
  4. Lady Jaye

Lady Jaye นักดาบฝึกหัด

สงสัยเรื่องดาบด้วยค่ะ ทำไมจอนไม่เอาไป
  5. Angelius-The First Men

Angelius-The First Men อัศวินไร้นาย

ถ้าไม่เอาไปอาจเป็นภารกิจแฝงตัว อีกอย่างพี่แกน่าจะเตรียมใจไปเที่ยวเดียว เลยทิ้งดาบไว้เป็นมรดก
  6. LADY NO.7

LADY NO.7 นักดาบฝึกหัด

เอมอน ทาร์เกเรียน ทำไมถึงมาอยู่ the wall ล่ะคะ
    ทำไมถึงไม่ไปอยู่กะพวกแดนี่ สงสัยความเป็นมาของลุงแกมาก
  7. Ahura

Ahura พลเดินเท้า

รับปากกับท่านมอร์มอนต์เอาไว้ครับ ว่าจะไม่ทำดาบนี้หาย(หรือถูกชิงไป)อีก แกก็เลยฝากแซมไว้ซะเลย
    คือเป็นการไปที่เหมือนไปตายน่ะ ไม่ได้กะจะไปรบด้วยแล้ว

แต่คิดว่า อาจจะตัดไป SS5 เลยก็ได้ กับฉากที่จอน + แมนซ์ + สแตนนิส จะพบกัน
    Lady Jaye ถูกใจข้อความนี้
  8. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

แดนี่นี่นับศักแล้วเป็น เหลนเลยมั้งครับ แถมเอมอนก็แก่แถมตาบอดไปก็จะเป็นภาระ
    แต่ที่เอมอนมาอยู่กำแพงเพราะ สมัครใจมาเองเพราะชอบในทาง Maester ตั้งแต่เด็ก
    ปฏิญาณตนเป็น Maester ไม่สามารถรับศักดินาใดๆได้อีก ทั้งที่เอมอนเองก็สามารถเป็น King ได้แต่ได้ปฏิเสธและยกให้น้องคือ
    Aegon ที่ 5 ไปแทน
    LADY NO.7 และ Nemuineko Nai ถูกใจข้อความนี้
  9. LordJon

LordJon ทหารม้า

โกสไม่ตายครับ ที่ไม่พาไปคงกลัวโกสโดนฆ่า แกตั้งใจไปไม่กลับด้วยมั้ง ทิ้งโกสไว้อาจจะเป็นประโยชน์กับพวกอีกาที่เหลือมากกว่า

Share This Page