เอาซับไทยที่หลายคนบ่นกันมาให้ดู

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย สุนัขป่าโลกีย์, 10 มิถุนายน 2014.

1. สุนัขป่าโลกีย์

สุนัขป่าโลกีย์ พลเดินเท้า

ส่วนอันนนี้แนวแบ้ว

We hold the gate! เราต้องป้องกันประตูนะ
    Mother, save me.\NFather, save me. แม่จ๋า พ่อจ๋า ช่วยลูกด้วย!

They're attacking\Nthe southern gate!
    พวกมันเข้าข้างหลัง (ตามด้วยข้าจะไปเอาถุงยาง และ ทะลวงเข้ามาเลย)
    Ah, shit, Pyp!\NShit.
    เยี่ยมเลย ปิ๊ป \Nแย่ละ ( อ่อตกลงมันชื่อ ปิ๊ป ไม่ได้ชื่อ พิพ)
    Brothers!
    พี่น้องครับ (เสียงพี่อู๊ด เป็นต่อ ลอยมาเลย)
    The Night's Watch will stand.
    อยุธยายังไม่สิ้นคนดี
    We just got word that Ser\NAlliser needs you below.

(ฉาก ที่คนมาตาม สลิน ให้ลงไปช่วยข้างล่าง ที่คุมบนกำแพงให้ลงไปช่วย)
    เราพึ่งได้ข่าวว่ามันฆ่าพ่อของท่าน
    ท่านต้องรีบไปงานศพด่วน
    งานศพ?
    ใช่ๆ( จากนั้นสลินก็รีบไปข้างล่าง)

(ฉาก ที่จอนบอกให้พาคนห้าคนไปเฝ้าประตูใน ก่อนที่ยักษ์จะบุกมา)
    ประตูหลังถูกทะลวงแล้ว
    พาคนไปห้าคน รีบไปห้องน้ำ
    อั้นไว้ก่อน
    ถ้ามันหลุดออกมา..

เจอแบบนี้เข็ดเลย รอซับสุนักป่าโลกันต์ดีกว่า

เครดิส
    http://pantip.com/topic/32167157/comment30-7
    plakinmek, Źéńőń, shadan69 และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

อ่านแล้วฮาสาดอ่ะ:p :ROFLMAO: คนแปลเขาคิดได้ไง สุดยอด เอาไปทำซับนรกลงยูทูป ยอดวิวคงพุ่งปรี๊ด<3<3
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  3. Angelius-The First Men

Angelius-The First Men อัศวินไร้นาย

หลังจากที่ท่านสุนัขป่าโลกันตร์อุปสมบท ผมเลือกดูsub ENGแปลเองด้วยความรู้จากรร.ฤษีลิงดำ ถูกใจกว่า
  4. ชาวสามเหลี่ยมทองคำจะนำฝิ่นตีฝ่าแคว้นเชียงใหม่ลงมารัตนโกสินตร์ได้หรือไม่ แต่น แต่น แต่น
  5. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ของ Darken ก็พออ่านรู้เรื่องอยู่นะ ตอนนี้เราชอบบทแปลคุณสุนัขป่า ได้อารมณ์ดี คนเถื่อนคำพูดก็สมกับเป็นคนเถื่อน ปลุกใจก็ฮึกเหิมดี

สงสัยว่าบทแปลนี่เขาดูนเรศวรมากไปป่าว เข้ากับบรรยากาศเมืองไทยจริงๆ
  6. Nemuineko Nai

Nemuineko Nai พลเดินเท้า

โอ...แม่เจ้า...

ซับได้ นรกบรรลัย มากอ่ะค่ะ

(>_<")

คือว่า ไม่ได้ดูถูกนะ แต่ถ้าดูไปอ่านซับแบบนี้ไปคือ อารมณ์เราคง บรรลัย อ่ะค่ะ
    ไม่ขอเอาไปดูนะคะ เพราะเรายึดเอาซับของลอร์ดสุนัขป่าโลกันต์เป็นที่มั่นเพียงพอ
    <3
  7. ปกติเวบนั้น ซับเดียวกัน จะมีคนเอาขึ้นหลายคนเหมือนกันนะครับ ก็จะมีแปลออกมาต่างกันหลายแบบอยู่ ก็ต้องเลือกโหลดกันไป
  8. สุนัขป่าโลกีย์

สุนัขป่าโลกีย์ พลเดินเท้า

แล้วถ้าคนแปล มันได้เข้ากับเนื้อหาของซีน นั้นๆด้วยนะ
    เช่น
    ฉาก ที่คนมาตาม สลิน ให้ลงไปช่วยข้างล่าง ที่คุมบนกำแพงให้ลงไปช่วย
    เพื่อนจอน : เราพึ่งได้ข่าวว่ามันฆ่าพ่อของท่าน ท่านต้องรีบไปงานศพด่วน
    เพื่อนจอนพูดด้วยสีหน้าจริงจัง
    สลิน : งานศพ?
    สลินพูดด้วยสีหน้ากังวล
    เพื่อนจอน : ใช่ๆ
    จากนั้นสลินก็รีบกุลีกุจอไปข้างล่าง
  9. แซมนักสังหาร

แซมนักสังหาร พลเดินเท้า

เพิ่งมาเห็นแย่แบบชัดๆ ก็ตอนที่แล้วนี่แหละครับ ของ thaisub
    อารมณ์เดียวกับพวกมุกเติมบัตรทรูในมังงะเลย
    จากที่ควรจะจริงจังซาบซึ้งไปกับซีรี่ย์กลายเป็นขำไม่ออก กับมุกไม่ฮาพาเพื่อนเครียดเลย

อุ้ยโทษทีครับ ใส่อารมณ์ไปหน่อย แฮร่~~
  10. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

แต่ฟิวนั้นนี่ จริงๆคือไม่ขำเลยนะคะ เราโดนมากับตัวเลย กำลังอินๆมันๆ แบบ..เฟี้ยอะไรวะเนี่ยยย
    Nemuineko Nai ถูกใจข้อความนี้
  11. Nemuineko Nai

Nemuineko Nai พลเดินเท้า

คุณ Fangiris อุทานได้ถูกใจเรามากอ่ะ (y)
    "เฟี้ยอะไรวะเนี่ยยย" เราก็อารมณ์เดียวกันกับตอนที่อ่านซับข้างบนเลยค่ะ
  12. shadan69

shadan69 พลเดินเท้า

ปิ๊ป ♥ 5555555555555
  13. แซมนักสังหาร

แซมนักสังหาร พลเดินเท้า

ตามนั้นครับ ผมก็รับไม่ได้เหมือนกัน
    แต่ครั้นจะบ่นมากไป ก็กลัวโดนด่าว่าทำไมไม่ไปแปลเองซะเลยล่ะ 5555
    Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  14. GotArmy

GotArmy นักดาบฝึกหัด

แปลซะกลายเป็นซีรี่ย์จักรๆวงๆเลยหง่ะ ฮ่าๆ :f2::f1:
  15. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ฮาตรงวันเพ็ญเดือนสิบสองอ่ะ ที่เวสเทอรอสมีเทศการณ์ลอยกระทงด้วยหรอ?
    484dd0n ถูกใจข้อความนี้
  16. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

ภาคเก่าๆจำได้แม่น ตอนทีเรียนไปดูสารไวลด์ไฟร์ ซับขึ้นว่า "แล้วมี 3Gมั้ย" ...เอางี้เลยเรอะ:eek:
  17. เดี๋ยวผมแปลใหม่นะครับ ฮือ ฮือ

แล้วจะใช้ 4G แทน เดี๋ยวเด็กรุ่นใหม่ไม่รู้จัก
  18. plakinmek

จริงอะ คุณสุนัขป่าเล่นมุกนี้จริงอะ มันช่างตราตรึงยิ่งนัก ว่าแต่ภาคนี้เอาซักมุกยังอะคะ (เราต้องรอเว็บที่เค้าเอาซับของคุณสุนัขป่าไปลงนะ โหลดไม่เป็น 55 เลยดูซับจับฉ่ายไปก่อน)
  19. ซีซันนี้ไม่มีจุดให้แทรกมุขเท่าไหร่นะครับ อย่าง 3G นั่น แลนเซลทำหน้าแบบรับมุขมากด้วยแหละครับ

มีช้างกูอยู่ไหน แอบใส่ไปตอนท้าวความหลัง
  20. plakinmek

ช้างกูอยู่ไหนตอนดูไม่เจออะค่ะ สงสัยเปิดข้ามตอนเกริ่นนำแน่ๆเลย ไว้ช่วงไหนครึ้มๆ สงสัยต้องย้อนดูตั้งแต่ ss1 อีกรอบ :)

Share This Page