SS 4 อยากอ่านหนังสือ ต้องเล่มที่เท่าไหร่ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย sansa_stark, 10 มิถุนายน 2014.

1. sansa_stark

sansa_stark นักดาบฝึกหัด

อีกตอนเดียวเท่านั้น ไม่อยากให้จบเลย กว่าจะมาก็อีกนานโข

ซ่ารอถึง season 5 ไม่ไหวแล้ว

วิธีเดียวเท่านั้นคือ ต้อง อ่าน ค่ะ

ต้องอ่านเล่มที่เท่าไหร่คะ เอาที่ต่อจาก S04EP10

แนะนำซ่าด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ :)
  2. ลองอ่าน จาก 3.2 ไปละกันนะครับ อาจจะย้อนความในซีรีส์หน่อย แต่น่าจะช่วยให้ไปอ่านเล่ม 4 ได้ง่ายกว่า เพราะภาคนี้ เนื้อเรื่องเริ่มต่างกันเยอะละ
    CherryBoy และ sansa_stark ถูกใจข้อความนี้
  3. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

แนะนำให้เริ่มที่4.1ค่ะ เริ่มจากเหตุการณ์หลังโอเบอรินตาย แพนไปที่ฝั่งดอน แต่ฝั่งของคนอื่นๆอาจจะช้าอยู่ แต่แนะนำว่าไม่ควรพลาดดอร์นค่ะ 4.1 คอนเฟริม!
    Dominick และ sansa_stark ถูกใจข้อความนี้
  4. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

แป่ว...555 พี่สุนัขป่ามาตอบพร้อมกัน แต่คนละเล่ม จขกท.คง งง:LOL:
  5. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

อ่านใหม่ตั้งแต่เล่ม 1 โลดเลยครับ ระยะเวลาอีกปีนึงอ่าน แค่นี้จิ๊บๆ
    1.1
    1.2
    2.1
    2.2
    3.1
    3.2
    4.1
    4.2
    ทั้งหมดแค่ 8 เล่มเอ๊งง
    สุนัขป่าโลกันตร์ ถูกใจข้อความนี้
  6. pae_hipex

pae_hipex นักดาบฝึกหัด

อ่านตั้งแต่เล่มแรกเลยครับ จะได้เข้าใจมากขึ้น
  7. nopboong

nopboong พลเดินเท้า

ถ้าแบบขี้เกียจไล่อ่านแนะนำเริ่มจากเล่ม 3.2 เปิดไปช่วง จอน หน้า 531 ตรงกับจบ ep9 พอดี
    kasuika255 และ keanoob ถูกใจข้อความนี้
  8. kasuika255

kasuika255 นักดาบฝึกหัด

อย่างเป๊ะ ^^
  9. nopboong

nopboong พลเดินเท้า

พอดีตอนเค้าตั้งหัวข้อถามหนังสืออยู่ตรงหน้าเลยหาดูให้
    ตอบ ปล. 1 winter is coming หนังบอกแต่ต้นว่าหน้าหนาวเลวร้ายมาก ฤดูหนาวเป็นปี เหมันต์ภูต ผีดิบคืนชีพ
    ตระกูลมันเลยบอกให้เตรียมตัว เตรียมตาย
    ปล. 2 เชียร์เป็นตระกูลสิ คนเขียนคงไม่ฆ่าล้างตระกูลหรอก มันต้องมีรอดซักคนในตระกูลล่ะน่ะ
    ปล. 3 ไทวินแก่แล้ว ให้เค้าได้พักยาวมั่งเถอะ
    นักรบไร้เงา ถูกใจข้อความนี้

Share This Page