SS 4 เมื่อไรไอ้อ้วนทารลี่จะตายครับ ?

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย kasuika255, 11 มิถุนายน 2014.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

เพื่อนสนิทผม
    kasuika255 และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  2. Nui'm_Squeeze's

Nui'm_Squeeze's นักดาบฝึกหัด

ไม่มีตัวละครไหนในเรื่องจะเพอร์เฟคไปทุกคนหรอกครับ มีข้อดีก็ต้องมีข้อเสีย ถึงแซมจะเป็นคนขี้กลัวแต่ก็เป็นคนฉลาดนะครับ แถมเท่าที่ผ่านมา แซมดูกล้าหาญขึ้นมากด้วย
  3. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

ไม่ตายหรอกค่ะ นี้คือตัวละครที่นักเขียนจะเก็บไว้ เพราะ หนึ่ง อ้วนเหมือนลุงแก สอง ชอบอ่านหนังสือเยอะๆเหมือนกัน
    ไม่ตายแน่นอน ดูออกเลย ต่อให้เป็นจอร์จก็เหอะ
    CherryBoy, Źéńőń และ ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  4. Arya_Stark

Arya_Stark นักดาบฝึกหัด

ดูแล้วไม่น่าตายน่ะครับ ไม่เห็นจะมีพิษมีภัยอะไรกับใครรึเปล่า

ดูแล้วไม่ถูก white walker คนป่าฆ่า ก้ไม่มีใครฆ่าแกแล้วน่ะ ตามตรงเลยนึกไม่ออกละว่ามีใครอยากฆ่าเจ้าอ้วนนี้อีก - -
  5. Xerion

Xerion พลเดินเท้า

ผมมองว่าตัวละครอย่างแซมไม่ใช่ตัวที่จะถูกฆ่าง่ายๆครับ เพราะ
    1. อ้วน ลองนึกดูดีๆนะครับ ตอนอาร์ยาหนีมาก็มีไอ้อ้วนตัวนึงติดมาด้วย ซึ่งกลางทางแล้ว หมอนี่น่าจะตายก่อนเพื่อนเลยแต่ไม่ตายครับ โดนขายให้โรงเตี้ยม ทำอาหารเก่งเลยอยู่ดีกินดีมีความสุข
    2. ตัวละครแบบแซมนั้นเป็นตัวถ่วงน้ำหนักเนื้อเรื่องที่ลุงมาตินชอบใช้มากครับ ถ้ากลับไปดูช่วงก่อนหน้าของเรื่องจะมีตัวละครประเภทนี้อยู่ตามเนื้อเรื่องทุกช่วง ช่วงแรกของซีรี่ส์ทีเรียนก็เป็นตัวละครประเภทนี้ครับ คือเดินไปบ่นไปวันๆและชอบทำให้เรื่องแย่ลงไปอีก แต่พอก้าวขึ้นเป็นตัวเอกก็มี พ็อดดริกมาถ่วงเนื้อเรื่องแทน
  6. kamalaxp

kamalaxp นักดาบฝึกหัด

พระเอกของเรื่องเลยนะ

เขาเป่าบังคับมังกรกำลังเดินทางไปหาแซมนะครับ
  7. Pasu

Pasu นักดาบฝึกหัด

คุณดูถูกเค้ามากไปแล้วนะครับ!!!
    แซมเวล มีความเป็นมนุษย์ธรรมดาที่สุดแล้ว ถ้าไม่ได้แซม กิลลี่กับเด็กก็ตาย เค้ากล้าหาญมากนะครับ ในฐานะคนที่ไม่ได้เรื่องอะไรเลย
    เกิดในตระกูลลอร์ด ก็ไม่มีใครเอาโดนแกล้งตลอด เมื่อก่อนชีวิตเค้าไร้ค่า ไม่กล้าจะทำอะไรเพราะกลัวผิดพลาดไปซะหมด แต่ตอนนี้เค้ายืนหยัดสู้เพื่อคนที่เค้ารัก เป็นชายที่น่ายกย่องที่สุดคนนึงของเรื่องนี้เลยครับ

CherryBoy, Źéńőń, RutKiLo9 และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  8. hulahat

hulahat นักดาบฝึกหัด

อยากให้ตายไวไวใช่ป่าวแจ๊ะ รักแซมมากๆๆๆ รักเยอะๆๆ เชียร์ออกนอกหน้าจิ เดี๋ยวลุงมาร์ตินก็จัดเองแหละ 5555
  9. ผีฟรีคิก

ผีฟรีคิก พลเดินเท้า

แซมตอน9มันเท่จะตายที่มันพูดเรื่องตอนฆ่ามันไม่ใช่ตัวตนเอง
  10. sam

sam ทหารม้า

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ที่เชียร์ให้ผมอยู่รอดปลอดภัย ซึ้งใจจริงๆ :f1: ฮือๆ
    birdie, CherryBoy, Źéńőń และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  11. littlefoxz

littlefoxz นักดาบฝึกหัด

ผมเห็นกระทู้ของคุณแล้วรู้สึกน่ารำคาญมากครับ
    พิมพ์มาแบบเด็กๆ

ดูคำพูดคุณดิ
    WINTER IS COMING
    วินเทอร์ อิส คัมอิ่ง ผมไม่ทราบว่าเค้าจะสื่ออะไร ดูมา เป็นปีละ ==*

ผมไม่แปลกใจเลย
    คุณจงโง่และไม่รู้ต่อไปครับ
    CherryBoy, marizelee และ eaPPad ถูกใจข้อความนี้
  12. OrdinaryDecentCriminal

OrdinaryDecentCriminal อัศวิน

คาแรคเตอร์ของแซมถือว่าพัฒนามาไกลมากที่สุดคนนึงนะครับ

เช่น ตอนที่ฆ่า white walker ถ้าเป็นคนธรรมดา เผ่นป่าราบไปแล้ว แต่นี้จากคนที่ขี้ขลาดที่สุด เมื่อถึงเวลา กลับแสดงความกล้าหาญออกมาได้มากที่สุด และตัดสินใจยอมเสี่ยงเข้าไปสู้ทั้งๆที่ตัวเองก็ไม่ได้มีวิชาอะไร........ผมเกลียดคนแบบนี้ไม่ลงหรอกครับ

"Can a man still be brave if he's afraid?"

"That is the only time a man can be brave"

- Ned Stark
    CherryBoy ถูกใจข้อความนี้
  13. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

บางทีดูซีรี่ย์พวกนี้ก็ต้องคิดตาม ซาบซึ้งไปกับมันบ้างนะคะ ลองไหลไปตามกระแสที่เรื่องมันพาไป พอเข้าใจนิสัยสันดารตัวละครแต่ละตัวมันก็ง่ายที่จะเข้าใจในพฤติกรรมของตัวละครนั้นๆ ไม่ใช่ AคือA BคือB เสมอไป เน็ดสตาร์คพบมากับตัวนะคะ
    CherryBoy และ Pasu ถูกใจข้อความนี้
  14. TheOnlyAce2

TheOnlyAce2 อัศวินไร้นาย

ผมเห็นด้วยกับ คราสเตอร์นะ "ดูเจ้านี่สิ เสบียงเคลื่อนที่ชัดๆ"
  15. ransloth

ransloth พลเดินเท้า

ต้องส่งมู้นี้ไปให้ป๋ามาตินดู จะรู้ว่ามีคนรักแซมมากแค่ไหน

:eek::eek:
  16. Jayloli

Jayloli นักดาบฝึกหัด

อย่าเอาบรรทัดฐานหนังสยองมาใช้กับเรื่องนี้สิแหม่
  17. KORNE

KORNE อัศวิน

ทำแบบนั้น แซม ตายแน่ฮะ ลุงแกชอบทำร้ายจิตใจ เหอๆ
  18. Raziel

Raziel นักดาบฝึกหัด

ปกติเขาจะเชียร์มวยรองครับ แซมก็เป็นคาแร็กเตอร์มวยรอง ความสามารถทางการต่อสู้ไม่มี ปัญญาก็ไม่มีโอกาสได้ใช้ ไม่ได้รับการสนับสนุนเลยสักทาง เรียกว่า Loser ของจริงเพราะไม่มีใครเอานอกจาก จอนหรือกิลลี่

ไอ้จะตายเหมือนไรน่ะผมก็ไม่รู้ แต่ผมไม่คิดว่านี้เป็นตัวละครที่น่ารำคาญอย่างไร
    ส่วนตัวชีวิตผมเองก็คล้ายๆตัวละครตัวนี้ ไม่ใช่ที่หุ่นอ้วนหนาเทอะทะ แต่เป็นตรงที่ว่าผมก็ไม่ค่อยได้รับการยอมรับจากสังคมเช่นกัน
    ทั้งตัวผมก็ไม่รู้ว่าจะมีชีวิต จะสู้ต่อปัญหา ไปเพื่ออะไรในเมื่อตัวเองทุกทำให้แทบจะไร้คุณค่าทั้งในบ้านและนอกบ้าน จุดนี้แซมเวลก็เหมือนผมตรงที่แสวงหาจุดมุ่งหมายในชีวิตไปด้วยความรักพยายามสร้างคุณค่าให้ตัวตนด้วยการได้รักคนอื่นคล้ายๆกับแซมเนี้ยแหละครับ
    CherryBoy, Źéńőń, OrdinaryDecentCriminal และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  19. Rhae

Rhae พลเดินเท้า

โดยคาแรคเตอร์แซมไม่ใช่คนที่หาจะเรื่องไปตายนี่คะ คือแซมเป็น Steward โอกาสเสี่ยงตายน้อยกว่าพวก rangers อยู่แล้วอ่ะ แล้วเขาก็สู้ไม่ได้สู้ไม่เป็น เพราะงั้นฮีจะเลือกหนีจนกว่าจะจนมุมจริงๆนั่นแหละ ผิดกับหนุ่มๆนักรบคนอื่นที่จะเลือกสู้ตาย โอกาสเสี่ยงตายของแซมก็เลยน้อยกว่า

แต่เรื่องของเรื่องคือฮีฉลาดน่ะ แต่ขาดความมั่นใจไปหน่อย(ไม่หน่อยอ่ะ มากเลยแหละ) ฮาา
  20. RutKiLo9

RutKiLo9 นักดาบฝึกหัด

ลำคาญ ตรงไหนเนี่ย
    น่าหัวเราะจริงๆ
  21. kasuika255

kasuika255 นักดาบฝึกหัด

อะไรของมึงครับบ

แค่ซีรีย มาด่าคนอื่นโง่

อะไรของมึงครับ อยากรู้

ไอ้พวกที่ยอมรับความคิดเห็นคนอื่นไม่ได้ แล้วมาด่าคนอื่นโง่

อะไรของมึงครับ?

สงสัยชีวิตจริงคุณคงจะไม่มีคบอะนะ ทำนิสัยแบบนี้

คนบ้าแบบนี้ก็มีด้วย
  22. TheOnlyAce2

TheOnlyAce2 อัศวินไร้นาย

ถ้ามันลำคาญขนาดนั้น ก็กดยกเลิกติดตามกระทู้นี้ก็ได้นี่ครับ ไม่เห็นต้องด่าทอกันเลยนี่ครับ ??
    kasuika255 ถูกใจข้อความนี้
  23. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ขึ้นชื่อว่าเวบบอร์ด ที่ไหนๆก็มีมาม่าเหมือนกันหมด55555
    CherryBoy และ ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  24. Xerion

Xerion พลเดินเท้า

ผมคิดว่าที่ Webboard GoT จะไม่มีอะไรแบบนี้แล้วนะเนี่ย ให้ตายเถอะ
    Źéńőń และ kasuika255 ถูกใจข้อความนี้
  25. Rhaegar T.

Rhaegar T. นักดาบฝึกหัด

ผมก็เข้าใจว่ามีแต่ผู้ใหญ่เล่นบอร์ดนี้ เพราะดูๆ แล้วแฟนซีรี่ที่เป็นเด็กคงน้อย ที่ใหนได้ ...............................
    Źéńőń และ kasuika255 ถูกใจข้อความนี้
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page