เคยคิดกันไหมว่าถ้าเราหลุดเข้าไปในโลกของ GOT จริงๆ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Tos, 17 พฤษภาคม 2012.

1. Tos

Tos นักดาบฝึกหัด

เราจะเลือกฝ่ายไหน หรือเราอยากเป็นพวกไหน (ผมติดซีรี่ย์นี้มากไปหรือเปล่าเนี่ย):)
  2. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

ขอติดตาม คาลิซี mother of dragon แล้วกัน ชีพลังเยอะสุด
    หรือถ้าไม่ ก็ขอไปอยู่ แก้งเด็กๆเดียวกับ อาร์ย่า ถึงจะลำบากหน่อย แต่น่าจะมันส์ดี

ที่ไม่มีวันเลือกเป็นเลย คือพวกแลนนิสเตอร์อะ ไม่อยากแชร์ดีเอ็นเอกับอีจอฟฟรีย์ แหวะ
    (คลั่งซีรีย์ขนาดหนัก)
    Lalita Halvorsen ถูกใจข้อความนี้
  3. ไม่ชอบแลนนิสเตอร์เหมือนกัน แต่ผมอดใจไม่ติดตามทีเรียนไม่ไหวอะครับ คงจะตามไปเป็นทหารคนสนิททีเรียนแน่นอน
    mormaew ถูกใจข้อความนี้
  4. RickonStark

RickonStark พลเดินเท้า

ผมคงเลือกอยู่กับตระกูลสตาร์คครับ แล้วเลือกติดตามไปกับแบรนด์และริคคอร์น ไม่ชอบแลนนิสเตอร์เหมือนกันครับ
  5. mormaew

mormaew นักดาบฝึกหัด

เลือกแลนนิสเตอร์ค่ะ ถึงจะทำใจไม่ค่อยได้กับคิงส์เกรียน&แฝดนรก แต่ชอบป๋าไทวินกะทีเรียนมากๆๆๆๆ คิดว่าถ้า GOT ไม่มีแลนนิสเตอร์คงแซ่บน้อยลงนะคะ <3<3
    อีกแล้ว ถูกใจข้อความนี้
  6. Luar

Luar นักดาบฝึกหัด

ขอเป็นพวกสตาร์ค เป็นพวกผู้ดีตกยากละกัน
    เป็นห่วงเด็กๆ (อาร์ยา แบรนด์)
  7. KORNE

KORNE อัศวิน

แลนนิสเตอร์ค่ะ
    ชอบธีเรียนมาก อยากตามดูเขาไปเรื่อยๆอะนะ (แต่เราเป็นผู้หญิงจะดีไหมหนอ)

หากเอาจริงๆ
    ขอเป็นแม่ค้าเรื่ดๆอยู่เมืองคาร์ธละกันค่ะ
    เมืองนี้สวยมาก ชอบๆ
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  8. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ขอสมัครเป็น Night's Watch ครับ
    ดูน่าผจญภัยดีครับ
  9. superyer

superyer นักดาบฝึกหัด

ขอไปเป็นNight Watch ดีกว่า ออกแนวหนีการเมือง เดี๋ยวปลอมเป็นผู้ชายแล้วเนียนๆไปอยู่กับจอน 55555
    ปล่อยคนใต้กำแพงเขารบกันไป เราก็จะปกป้องทั้งอาณาจักร หุหุ
  10. Luar

Luar นักดาบฝึกหัด

เป็น night watch ต้องถือพรหมจรรย์นะครับ
    จะดีหรือ
  11. TheOnlyAce

TheOnlyAce นักดาบฝึกหัด

ผมเลือก Lannister ครับ ผมเอารวยไว้ก่อน :D

ตระกูลก็ดี แต่ผู้นำ...ไม่ไหวอะ
  12. Emsira

Emsira นักดาบฝึกหัด

เลือก Lannister และก็คงเลือกไปกับ เจมี่ ครับ 5555 ชอบเป็นการส่วนตัวครับ^^
  13. อีกแล้ว

อีกแล้ว นักดาบฝึกหัด

ไปเป็นเชลยศึกเรยน่ะท่าน
  14. อีกแล้ว

อีกแล้ว นักดาบฝึกหัด

อยากเป็นผู้ติดตามไทวิน แลนนิสเตอร์มีสกิลPassive เยอะเกิน

:D
  15. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

ขอเลือกเป็น เด็กรับใช้ Tyrion ชอบแนวจิตวิทยาการเมือง

My mind is my weapon อย่างที่เขาเคยพูดกับ Jaime ไว้
  16. Dominick

Dominick อัศวินไร้นาย

อยู่กับ มารดามังกร ละ กัน :f2:
  17. aeiman

aeiman ทหารม้า

คิดว่าจะตามเอ็ดดาร์ค สตาร์คครับ ผมคงตายไปแล้วฮ๋า ๆ ๆ
  18. nhomjeep

nhomjeep นักดาบฝึกหัด

อยากขี่มังกรบิน ไปเผาำไอJoffrey มากที่สุดเลยครับ
    :whip2::whip2::whip2:
    Anothboom ถูกใจข้อความนี้
  19. cindy

cindy ทหารม้า

ตามแดนี่ย์ กับ อาร์ย่าค่ะ เพราะเป็นผู้หญิงเหมือนกัน เลยอยากรู้ว่า เธอจะตัดสินใจอย่างไร เมื่อต้องเผชิญกับปัญหา
  20. littlebee.

littlebee. พลเดินเท้า

ขอตามรับใช้ Khaleesi ละกัน
    อยากอยู่กับ Mother of Dragons นางจิตใจดี >_<
  21. Inugollum

Inugollum นักดาบฝึกหัด

ผมจะไม่ติดตามใครครับ เข้าซ่องอย่างเดียว
    Lalita Halvorsen, MuzTa, Boylagoon และอีก 5 คน ถูกใจข้อความนี้
  22. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

ท่านคงเป็นมือขวา คิงส์ โรเบิร์ต สินะครับ ฮ่าๆๆ
  23. poppap

poppap นักดาบฝึกหัด

เรื่องนี้ถ้าไม่เก่งจริงคงอยู่ไม่ได้ แต่ถ้าเลือกฝ่ายจริงๆคงเป็นไนท์วอช เพราะเป็นกลุ่มคนที่ทำเพื่ออาณาจักรจริงๆสู้พวกคนเถื่อน ไวท์วอคเกอร์ บลาๆๆ
  24. Inugollum

Inugollum นักดาบฝึกหัด

อิอิกาม
  25. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

ผมขอเป็น white walker มุ่งลงใต้มาพร้อมกับ ฤดูหนาวอันยาวนาน เพื่อมาขจัดความฟอนเฟะ ในเวสเทอรอส :rolleyes:

Share This Page