SS 4 เรื่องของ"เขาศึกแห่งจอรามุน"

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Exodus, 21 มิถุนายน 2014.

1. Exodus

Exodus นักดาบฝึกหัด

พอดีผมอ่านไปเจอตอนที่จอห์น กับ มานซ์คุยกันเรื่อง เขาศึกแห่งจอรามุน ที่ว่าสามารถปลุกยักษ์ได้
    ซึ่งในซีรีย์ได้ตัดออกไปก็เลยอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมครับ
  2. เป็นตำนานที่ไม่ได้บอกรายละเอียดเยอะน่ะครับ เป็นราชานอกกำแพงเจ้าของแตรเหมันต์ที่ปลุกยักษ์ได้ แล้วเหมือนจะเคยร่วมมือกับราชันย์อุดรปราบราชาราตรี
  3. Angelius-The First Men

Angelius-The First Men อัศวินไร้นาย

ใช่ที่อยู่กับแซมมั้ยนั

Share This Page