อยากทราบเกี่ยวกับแม่มดผมแดง

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย tumloo, 21 พฤษภาคม 2012.

1. tumloo

tumloo นักดาบฝึกหัด

คนที่อยู่กับแสตนนิสอ่ะครับ ว่าประวัติเป็นมาจากไหนแล้วมีความสามารถพิเศษอย่างไรบ้าง
    ขอบคุณครับ
  2. เมลลิซานเดอร์ เป็นคนที่นับถือเทพ รลอร์ หรือเทพแห่งไฟ มีที่มาจาก อาชชาย ครับ อาชชายเป็นดินแดนที่อยู่โพ้นตะวันออก ไกลมาก ทวีปเดียวกับเดนี แต่ว่า ในหนังสือยังไปไม่ถึงเลยครับ มีแต่พูดถึง เป็นดินแดนที่ศาสตร์มืดและเวทย์ดำยังคงมีการฝึกฝนการอย่างเปิดเผย

ในหนังสือ เมลลิซานเดอร์ไม่ได้เปิดเผยภูมิหลังอะไรมากกว่านั้นครับ นางถือเป็นนักเวทย์ในสาย shadowbinder น่าจะแปลไทยว่าผู้ใช้ศาสตร์ทมิฬ ไม่ก็ศาสตร์ดำมั้งครับ พลังของนาง นางอ้างว่าเป็นพลังของ รลอร์ ครับ ไม่ใช่ของนางเอง มีเวทย์บงการศพ บงการเงา ทำอะไรผิดธรรมชาติในแบบหลอนๆ ได้หลายอย่าง
    superyer ถูกใจข้อความนี้

Share This Page