บอลโลก2014ครั้งนี้คุณเชียร์ทีมไหนครับ

กระทู้จากหมวด "ห้องนั่งเล่น" โพสต์โดย CherryBoy, 23 มิถุนายน 2014.

1. CherryBoy

CherryBoy พลเดินเท้า

สำหรับผมแล้ว บอลโลกทุกครั้ง(ดูครั้งแรกปี2006เอง) (รวมยูโรด้วย) เชียร์เยอรมันมาตลอดครับ แล้วทุกคนล่ะครับ เชียร์ทีมชาติอะไรกันบ้าง ^^
    Margaery Stormborn และ Sir.Stromtrooper ถูกใจข้อความนี้
  2. jirayoot022

jirayoot022 นักดาบฝึกหัด

ปีนี้ แอบเชียร์ เบลเยี่ยม กับ ฝรั่งเศส
    CherryBoy ถูกใจข้อความนี้
  3. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

เยอรมันค่ะ
  4. Nut_ketchup

Nut_ketchup ทหารม้า

อังกฤษครับ เละ
  5. Sir.Stromtrooper

Sir.Stromtrooper พลเดินเท้า

เยอรมัน ครับ โคลเซ่ มุลเลอร์ ลาห์ม โอซิล คิม เลิฟ ไอดอลทั้งนั้นครับ

CherryBoy และ Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  6. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

สเปน อาเจน เยอรมัน ญี่ปุ่น บางทีมไปแล้ว บางทีมกำลังจะไป คงมีบางทีมที่เป็นแชมป์นะ
  7. shadan69

shadan69 พลเดินเท้า

Azzurri

Only
  8. Ball

Ball อัศวินไร้นาย

เยอรมัน ฮอลแลนด์ เบลเยี่ยม โคลัมเบีย
  9. Angelius-The First Men

Angelius-The First Men อัศวินไร้นาย

ไม่กล้าพูดอะกลัวตาตันเอาไปออกสื่อ
  10. CUBIC

CUBIC นักดาบฝึกหัด

Germany
  11. เห็นกาน่าเล่นแล้วนึกถึงโอเบอรินจริงๆ นะครับ ตัวเล็ก พริ้ว แรงเยอะ ฟิตจัดๆ
  12. Angelius-The First Men

Angelius-The First Men อัศวินไร้นาย

สภาพอากาศช่วยด้วยครับ ทีมยุโรปเดี้ยง หอบแฮกๆ
  13. GreyWorm

GreyWorm พลเดินเท้า

Italy ด้วยๆ ไม่มี England ผสม
  14. Margaery Stormborn

Margaery Stormborn นักดาบฝึกหัด

เชียร์เยอรมันสุดใจค่ะ :)
  15. shadan69

เมื่อคืนนี้ ซัวเรซหรือไวท์วอล์คเกอร์ฮะ..
    ล่อซะจมเขี้ยว..

/สะเทือนใจแปบ
    CherryBoy และ Nut_ketchup ถูกใจข้อความนี้
  16. Angelius-The First Men

เหยินน้อย เขี้ยวคะนอง 555
  17. ScrappyTongCoco

ScrappyTongCoco นักดาบฝึกหัด

Netherlands because RVP and LVG >.<
  18. ransloth

ransloth พลเดินเท้า

Ned and Eng

อัศวินสีส้มกับสามสิงห์
  19. momodji999

momodji999 นักดาบฝึกหัด

20. CherryBoy

CherryBoy พลเดินเท้า

แอร๊ยยยย คนเชียร์เยอรมันเยอะจังรู้สึกอบอุ่น :p:p:p

ผมเป็นแฟนลิเวอร์พูลนะ แต่บางทีก็เบื่อซัวเรสมากเลย:( นี่กัดรอบที่3แล้ว คือทำไมต้องกัดไม่เข้าใจแล้วโดนแบน4เดือนโดนแบนทีมชาติ9นัด แถมส่งผลกระทบกับลิเวอร์พูลยาวๆ ลงได้อีกทีเดือนตุลาคมนู่นเท่ากับโดนแบนไป12นัดเต็มๆ แต่ก็ถือว่าสมควรแล้ว ผิดก็ว่าไปตามผิดแถมสมนํ้าหน้าด้วย เจ็บแล้วไม่จำ แถมทำให้ภาพลักษณ์ลิเวอร์พูลดูแย่ไปอีก :whip2::whip2::whip2:
    shadan69 ถูกใจข้อความนี้
  21. shadan69

อาาา ตั้ง4 เดือน+9นัดทีมชาติ............. ขอให้เป็นประสบการณ์ให้ซัวเรสแก้นิสัยนี้ได้ไวๆ นะฮะ
    เพราะเค้าก็เป็นกองหน้าที่เจ๋งคนนึงเลยนะ(ถ้าไม่กัด)
    แต่ก็..ไม่รู้ลิเวอร์พูลจะเอาไงต่อไปกับซัสเรสต่อดีเลยเหมือนกันน้อ
    /ตบไหล่แฟนหงษ์แปะๆ

ปล.เค้าอาจจะมีอะไรฝังใจกับเสื้อสีน้ำเงิน...!?
  22. Angelius-The First Men

ผมว่าเวลาชัวเรชกับหงส์มันนับถอยหลังแล้วละครับ
  23. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ต่อให้ขายทิ้งทีมไหนจะซื้อ เฮ้อ ที่เคยรุมตอมคงจะต้องคิดหนัก:cool:
  24. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ฟีฟ่าจะพาไปหาจิตแพทย์แล้วหนิคะ ซัวเรสอ่ะ 5555

ว่าแต่เมื่อวานก้างเยอรมัน บ้ายบายไปอีกกี่ทีม หุหุ
  25. Nut_ketchup

Nut_ketchup ทหารม้า

เป็นไงบ้างครับ เละไม่เหลือ

Share This Page