เจมี ต่อสู้เก่งแค่ไหนคับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย seaways015, 25 มิถุนายน 2014.

1. seaways015

seaways015 นักดาบฝึกหัด

พอมีคำอธิบาย หรือเปรียบเทียบไรไหมคับ

เห็นชื่อเสียงเด๋นเรื่องนี้จริงๆ
  2. สู้เก่งครับ เป็นรองแค่เซอร์บาริสตัน เซลมี ตอนรบกับร็อบบ์นี่ บุกเดี่ยวสังหารองครักษ์ของร็อบบ์ตายเป็นเบือกว่าจะถูกจับได้

การบัญชาการผมว่าค่อนข้างโอเคทีเดียวเพราะตีทัพทัลลีแตกได้ครั้งแล้วครั้งเล่า แต่คนละแนวกับไทวินที่นำทัพอย่างสุขุมอยู่เบื้องหลัง เจมีเป็นพวกบ้าความเท่ชอบกระโจนลงไปสู้เองมากกว่า และค่อนข้างประมาทข้าศึก
    Gutter13 และ CUBIC ถูกใจข้อความนี้
  3. WhiteЯαveи

WhiteЯαveи นักดาบฝึกหัด

แล้วตอนที่ดวลกับบริแอนนี่เจมี่ยังไม่ได้เอาจริงหรือเปล่าวครับ
  4. OrdinaryDecentCriminal

OrdinaryDecentCriminal อัศวิน

ตอนสู้กับบริแอน เจมี่โดนล่ามโซ่อยู่นะครับ แถมก่อนหน้านั้น ถูกจับเป็นเชลยในค่ายของรอบบ์อยู่ตั้งนาน แน่นอนว่าร่างกายไม่พร้อมกับการต่อสู้ครับ (โดยเฉพาะต้องสู้กับคนมีฝีมืออย่างบริแอน)
    CUBIC และ WhiteЯαveи ถูกใจข้อความนี้
  5. AkeGaZith

AkeGaZith พลเดินเท้า

ฝีมือการรบของเจมี่ ก็เก่งเหมือนกับ ฝีมือการวางแผนของทีเรียนแหล่ะครับ คือ เทพมาก
  6. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

แพ้ลอร์ดเอ็ดดาร์ด สตาร์ค ของผมแน่นอนครับ แต่เผอิญว่าเล่นหมาหมู่ไปนิด

Share This Page