The Blacks and The Greens

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Lord wizz, 4 กันยายน 2014.

1. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

คิดว่าคงไม่มีอะไรสปอยนะครับ นั่งอยู่ว่างๆ เลยหาภาษาอังฤกษมาอ่านแบบงงๆ เพิ่งอ่านถึงตอนที่ ฝ่าย The Blacks กำลังเริ่มบุก เริ่มไล่หาพันธมิตร กำลังงงๆว่าตกลง Rhaenyra มีลูกกี่คน แล้วคนที่จะมาเป็น Aegon III เป็นลูกคนไหนครับ เพราะเห็นมีแต่ Jacaerys, Lucerys, Joffrey เนื่อเรื่องก็สนุกดีครับ ใครอ่านถึงไหนก็มาแชร์กันได้นะครับ ช่วยๆกัน เพราะอ่านอังฤกษช้ามากกกกกก
  2. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

Rhaenyra Targaryen มีสามีสองครับ คือ

1. Laenor Velaryon ซึ่งสงสัยอยู่ว่าเป็นสามีแต่ในนาม มีลูกชายสามคือ คือ Jacaerys, Lucerys และ Joffrey Velaryon

2. Daemon Targaryen ตัว เดมอน เองมีศักดิ์เป็นอาของ เรนีร่า และยังเคยแต่งงานมาแล้ว 2 ครั้งก่อนหน้า เรนีร่า ทั้งคู่มีลูกชายสองคนคือ Aegon III และ Viserys II ซึ่งต่อมาเป็นกษัตริย์ทั้งคู่ และลูกสาวอีกคนชื่อ Visenya โดยที่น่าสนใจคือตัวลูกสาวเกิดมาด้วยลักษณะคล้ายมังกรเหมือน Rhaego ลูกชายของแดนี่ ก่อนจะตายหลังจากเกิดได้ไม่นานทั้งคู่
    Lord wizz ถูกใจข้อความนี้

Share This Page