เล่ม 5 อยากทราบเกี่ยวกับ ลอร์ดวาริส ครับ

กระทู้จากหมวด "เล่ม 1-5 (ห้ามสปอยเล่ม 6)" โพสต์โดย Max thelonewolf, 13 ธันวาคม 2014.

1. Max thelonewolf

Max thelonewolf นักดาบฝึกหัด

คือผมเพิ่งจะอ่าน เล่ม 5.3 จบ สงสัยว่าทำไมวาริสถึงฆ่าแกรนด์เมสเตอร์ไพเซล กับ เคแวน แลนนิสเตอร์ คับ ดูจากที่วาริสพูดกับเคแวน คือ "ท่านกำลังจะทำลายสิ่งดีๆที่ราชินีชองเราทำไว้" ผมค่อนข้างจะสับสนนิดหน่อย วอนผู้รู้ช่วยบอกทีครับ
    Lord wizz ถูกใจข้อความนี้
  2. เขาอยากให้แลนนิสเตอร์เละเทะไงครับ เคแวนกำลังจะแก้ไขความเละเทะของเซอร์ซีหมด เลยตัดไฟซะแต่ต้นลม
    Max thelonewolf ถูกใจข้อความนี้
  3. Max thelonewolf

คือวาริสมีแนวโน้มที่จะสนับสนุน เอกอน ทาร์เกเรียน รึป่าวคับ จากการที่วาริสพูดเปรียบเทียบระหว่าง ทอมมิน กับ เอกอน มีความรู้สึกเหมือนกับว่า เอกอน เหมาะจะเปนพระราชามากกว่าเพราะเรียนรู้ทุกสิ่งมาแล้วและเข้าใจประชาชนมากกว่าส่วนทอมมินรู้แค่ว่าตัวเองเกิดมาเเล้วก้มีตำแหน่งเพรียบพร้อมรองรับอยู่แล้ว. อะไรประมาณนี้ป่ะคับ ?? ยังไงก้ขอบคุณ คุณสุนัขป่าโลกันตร์ด้วยน่ะคับ
  4. วาริสนี่ซื่อตรงต่อทาร์แกเรียนมาตั้งแต่ต้นแล้วครับ ผมว่าเขาไม่สนนะว่าใครเหมาะไม่เหมาะ เขาสนแต่จะเอาทาร์แกเรียนกลับมาครองราชย์
  5. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

วาริสน่าจะรู้สึกว่าต้องตอบแทนบุญคุณที่ทาร์แกเรียน(แอริส)รับมาเป็นที่ปรึกษา กินอยู่สบาย แต่ผมว่านะจะมีเหตุผลมากกว่านั้นที่เจ๊วาแกรักราชวงศ์นี้เหลือเกิน
  6. Max thelonewolf

ผมก้คิดว่าต้องมีปัจจัยอื่นอีกแน่นอนที่ทำให้วาริสซึ่งปกติแทบจะไม่ทำอะไรถ้าต้องเอาชีวิตตัวเองไปเสี่ยงกล้าลงมือทำเรื่องนี้. ปล.ผมแอบสะใจที่แกรนเมสเตอร์ไพเซลตาย หมั่นไส้มานานแระ ตาแก่บ้ากาม
    Źéńőń และ Lord wizz ถูกใจข้อความนี้
  7. liraz

liraz นักดาบฝึกหัด

8. liraz

liraz นักดาบฝึกหัด

Share This Page