สวัสดีครับ !!

กระทู้จากหมวด "ห้องนั่งเล่น" โพสต์โดย I.am.Hong.HG, 28 มีนาคม 2015.

1. I.am.Hong.HG

I.am.Hong.HG นักดาบฝึกหัด

ผมสมาชิกใหม่ครับ สมัครมาตั้งนานแล้วแต่ไม่ได้แนะนำตัวเลย (หาที่โพสกระทู้ไม่เจอขอโทษด้วยครับ) เนื่องจากตัวผมเองนั้นพึ่งได้ดูซีรีย์ Game Of Thrones แล้วชอบเอามากๆครับ และพึ่งได้รู้ว่าคนสร้างซีรียนำมาจากนิยาย A Song Of Ice And Fire . ซึ่งคนแต่งคือ George Raymond Richard Martin (George R.R. Martin) วันนี้ผมเลยรีบไปงานหนังสือที่ ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิตทันที และก็ได้มาครอบครอง T^T ซึ่งแลกกับผมต้องกินม่าม่าไปทั้งเดือน ซึ่งในส่วนนี้ผมคิดว่าคุ้มกับเงินที่เสียไปมั้งนะครับ (ยังไม่ได้แตะเลย) ก็ครับผมคงต้องขอตัวไปจัดการกับนิยายเล่มหนาปึกก่อนละครับ อ่อ!!ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับบ . WP_20150328_001.jpg WP_20150328_002.jpg
    Sun Snow ถูกใจข้อความนี้
  2. เยี่ยมเลยครับ มีอะไรมาคุยกันนะครับ
  3. I.am.Hong.HG

*0* ครับผม:LOL:
  4. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ชอบบ้านบาราเธียนเหรอคะ เชียร์สแตนนิสอยู่อ่ะป่าว:love:
    I.am.Hong.HG ถูกใจข้อความนี้
  5. I.am.Hong.HG

เอาตามจริงผมเชียร 2 ท่านครับ 1.โรเบิรต์ บาราเธียน(ตอนหนุ่ม) ได้อ่านเรื่องราวก่อนหน้านั้นมาแล้ว คือเขาสู้และแก้แค้นให้คนที่รักได้ แต่ก็ยังโศกเศร้าที่ไม่ได้เธอกลับมา ซึ่งในภายหลังแม้ว่าเขาจะแต่งงานกับ เซอรซี่ แลนนิสเตอร แต่เขาก็มิได้รักนางเลย เพราะใจเขารัก ลีอานนา สตาร์ค อย่างหมดหัวใจครับ 2.สแตนนิช บาราเธียน ในตอนแรกผมก็ไม่ได้ชอบมากนะครับ เพราะเขาดูเจ้าเลห์ๆ และ ยังใช้เวทมนต์ของสตรีแดงด้วย แต่ตอนที่เขายกไพร่พลขึ้นไปช่วย ตอนเหนือช่วยหน่วยพิทักษ์ราตรีจากการรุกรานของคนเถือน ผมรู้สึกว่าเขานั้นหล่อมากแม้ว่าการยกขึ้นเหนือครั้งนั้นจะยังมีอะไรซ่อนอยู่แต่ ผมหลงเสนห์ตัวละครสแตนนิส บาราเธียน ก็ตอนนี้ละครับผม:sneaky:(จริงๆ ผมก็แอบเชียร จอน สโนวด้วยอีกคนนะครับ :p) และที่แน่นอน คือทุกตัวละครนั้นมีทั้งแง่ดีและแง่ร้าย อยู่ในตัวตนของทุกตัวละคร ผมจึงชอบมากเวลาเกิดเหตุการณ์ต่างๆ ในสถานที่ต่างๆ เพราะเราจะเห็นเล่เหลี่ยวที่แพรวพราวของแต่ละตัวละครครับ ("เมื่อคุณเริ่มเล่นเกมบัลลังค์ คุณมีอยู่ 2 ทางเลือก คือ ถ้าไม่ชนะก็ต้องตาย ")
    สุนัขป่าโลกันตร์ ถูกใจข้อความนี้
  6. ผมมองกลับกันว่าโรเบิร์ตนี่เห็นแก่ตัวมว๊าก คิดว่าตัวเองต้องฝืนใจอยู่คนเดียวแล้วก็พูดจาหักน้ำใจเซอร์ซี พอดีชีโรคจิตอยู่แล้วเลยไปกันใหญ่ เสียดายเรการ์น่าเป็นพระเอกมาก
    ชาซารี และ I.am.Hong.HG ถูกใจข้อความนี้
  7. I.am.Hong.HG

*0* แต่ก็เดี้ยงซะก่อนT^T(เรการ์) โดนค้อนอัดกลางอกทับทิมแตกกระจาย-0-(โรเบิร์ตน่าจะแรงเยอะมว๊ากกกกกก) อยากอ่านเรื่องก่อนหน้านี้จังT^T (แต่ตอนนี้ 11 เล่มยังเครียไม่จบเบย เหลืออีกเป็นกองT^T )
  8. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

เรการ์สู้อย่างกล้าหาญ เรการ์สู้อย่างสูงส่ง เรการ์สู้อย่างมีเกียรติ และเรการ์.......ก็ตาย:dead: ตามสไตล์ลุงมาร์ติน

เห็นด้วยกับโรเบิร์ต เป็นคนที่ไม่ได้เหี้ยมโหด เป็นนักรบที่ดี เป็นเพื่อนที่ดี แต่ไม่เก่งในการปกครอง ทำให้การเป็นกษัตริย์ พ่อ พี่ หรือสามีไม่ได้เรื่องเอาซะเลย ทั้งๆที่ถ้าทำหน้าที่แต่ละอย่างได้ดี เรื่องๆต่างๆอาจจะดีกว่านี้มาก

สำหรับฝั่งสแตนนิสต้องยกเครดิตให้ดาวอส "เขาเตือนให้ข้าระลึกถึงหน้าที่ของตัวเอง ในขณะที่ข้าคิดถึงแต่สิทธิของข้า....ข้าพยายามที่จะครองบัลลังก์เพื่อรักษาราชอาณาจักร ทั้งๆที่ข้าควรจะพยายามรักษาราชอาณาจักรเพื่อครองบัลลังก์ต่างหาก"
    I.am.Hong.HG ถูกใจข้อความนี้
  9. I.am.Hong.HG

:cry::cry::cry:

Share This Page