SS 5 ถามหน่อยค่ะ เรื่อง จาร์เคน

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Rivendell, 30 เมษายน 2015.

1. Rivendell

Rivendell นักดาบฝึกหัด

คือตามความเข้าใจของเรานะ พวกนักฆ่าไร้หน้าเนี่ยมีหลายคน ใช่มั้ย?
    ถ้ามีหลายคน คนที่อยู่ที่วิหารขาว/ดำ นี่ คือ ไม่ใช่ จาร์เคน ฮาร์ก้า ที่ อาร์ย่า เจอตอน S.2 หรือ 3 หว่าลืม
    คือตอนนี้เป็นคนอื่น แต่ใช้หน้าของ จาร์เคน เฉยๆใช่มั้ยค่ะ?

หรือว่านักฆ่าไร้หน้ามีคนเดียว

คือถ้า เป็นอีตาลุง ที่เปิดประตูออกมารับ จะได้ไม่จิ้นอะคร๊า ฮ่าๆๆๆๆๆๆ (just kidding)
    Sun Snow ถูกใจข้อความนี้
  2. Ocelot

Ocelot อัศวิน

ไม่ครับ ลุงคนนั้นก็คือลุงนั่นแหละ แกแค่ใช้หน้าจาเคน

เอาจริงๆบอกยากครับว่าหน้าจริงของนักฆ่าไร้หน้าเป็นยังไง หน้าจริงของแกอาจไม่ใช่ลุงแก่ๆก็ได้

ปล.ในหนังสือ หน้าลุงตอนแรกเป็นกะโหลกเน่าๆมีหนอนครับ แต่อาร์ยาไม่กลัวแถมดึงเอาหนอนบนหน้าแกออกมา แกเลยชอบใจแล้วก็เปลี่ยนหน้าเป็น"ชายแก่ใจดี"ครับ
    Sun Snow, สุนัขป่าโลกันตร์ และ Rivendell ถูกใจข้อความนี้
  3. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ในซีรีย์ใช้หน้าจาร์เคน จะได้ประหยัดคนเล่น อาจจะบวกกับมีแฟนๆเรียกร้องด้วย เลยได้กลับมา;)
    Sun Snow ถูกใจข้อความนี้

Share This Page