ข่าวความคืบหน้า The winds of winter ครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย วรวิช, 1 พฤษภาคม 2015.

1. วรวิช

วรวิช นักดาบฝึกหัด

ผมไปเจอบทสัมพาษณ์ผู้แต่งมา สรุปคร่าวๆว่า มีการยืนยันออกมาค่อนข้างจะแน่นอนว่า หนังสือเล่ม6 The Winds of Winter จะถูกปล่อยออกมาในต้นปี2016 ก่อนที่ซีรีส์ ss6 จะฉายแน่นอนครับ (ก่อนเมษา2016)
    ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ
    ปล.มีวิธีเปลี่ยนชื่อในบอร์ดมั้ยครับ ไม่ชอบชื่อตัวเองเลย แหะๆ

http://www.idigitaltimes.com/winds-...-martin-says-he-determined-finish-book-429959
    Sun Snow ถูกใจข้อความนี้
  2. วรวิช

วรวิช นักดาบฝึกหัด

มีข้อสงสัยนิดนึงด้วยครับ ไม่อยากเปลืองพื้นที่ตั้งกระทู้ใหม่
    หลังจากที่ไทวิน แลนนิสเตอร์ตาย ปัจจุบันใครเป็นลอร์ดแห่งคาสเตอร์ลีร็อคหรอครับ? เหมือนในหนังสือจะไม่มีการกล่าวถึงเลย
    ตามสิทธิแล้วควรเป็น เซอร์ซี(ดันเป็นผู้หญิง) เจมี(ติดที่เป็นคิงการ์ด) ทีเรียน หรือว่า เคแวน(ม่องเท่งไปซะแล้ว)หรือจะเป็นทอมมิน ผมงงไปหมดแล้ว
  3. เซอร์ซีเป็นผู้ครองในนามครับ Lady of Casterly Rock และแต่งตั้งญาติคนนึง เดเมียน แลนนิสเตอร์เป็นคหรักษ์ (คล้ายๆ ต่ำแหน่งพ่อบ้าน)
    Sun Snow ถูกใจข้อความนี้
  4. Sun Snow

Sun Snow พลเดินเท้า

รอ........เล่ม6

แต่หนักใจกว่าคือ......รอเล่ม7.........2023????
  5. wongsatron

wongsatron อัศวินไร้นาย

เล่ม 6 แปลไทยอาจจะปลายปี 2016 เลยนะผมว่า

Share This Page