SS 5 EP.4 ไชรีนคุยกับสแตนิส

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย GotArmy, 4 พฤษภาคม 2015.

1. GotArmy

GotArmy นักดาบฝึกหัด

หลังจากได้ดูในตอนนี้ ชอบตอนที่ไชรีนเข้าไปตัดพ้อกับสแตนิสผู้เป็นพ่อมากๆ
    สแตนิสดูขรึมๆ โหดๆ แต่ดูรักลูกสาวมากทีเดียว

จากเรื่องที่สแตนิสได้คุยกับลูกสาว อยากทราบเพิ่มเติมว่าเรื่องราวของไชรีนเป็นอย่างไร
    พวกดอร์นแค้นอะไรสแตนิส หรือแค้นทั้งตระกูลบาราเธียนครับ :winter::whip:
  2. Domingo

Domingo ทหารม้า

เชียรีนในหนังสือเป็นตัวประกอบครับ มีบทน้อยกว่าในซีรี่เยอะเลย
    ดอร์นจะมาแค้นสแตนนิส แค้นบาราเธียนทำไมกัน ไม่ได้ทำอะไรกันซะหน่อย
    อ้อ อาจจะมีบ้างที่อาจจะแค้นที่โรเบิร์ตก่อกบฏจนธาแกเรียนแพ้ไปและทำให้เจ้าหญิงอีเลียกับลูกต้องตาย
    แต่ส่วนใหญ่แล้ว ดอร์นจะแต้นพวกแลนนิสเตอร์มากกว่านะครับ
    เพราะคนของแลนนิสเตอร์เป็นคนลงมือฆ่าเจ้าหญิงอีเลียกับลูก
    เจ้าชายโอเบรินก็มาตายเพราะคนของตระกูลแลนนิสเตอร์อีก
  3. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

อืม ถ้าถึงขั้นทำร้ายเด็กผู้หญิงที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่อะไรก็เกินไปนะ
    ยังสงสัยทำไมมาลงกับลูกสาวสแตนนิส ด้วยการแพร่โรคเกล็ดเทาให้
  4. GotArmy

GotArmy นักดาบฝึกหัด

ผมคิดว่าพวกดอร์นแค่อยากจะแพร่โรคเฉยๆรึเปล่า แต่คนที่ซื้อตุ๊กตาอาบพิษเป็นคุณพ่อมือใหม่อย่างสแตนิสที่เผอิญซื้อไปให้ลูกสาวพอดี

Share This Page