SS 5 Game of Thrones:A Telltale Games Series EP03

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย PipPewS Pta, 19 พฤษภาคม 2015.

1. PipPewS Pta

PipPewS Pta นักดาบฝึกหัด

ก่อนอื่นขอแนะนำตัวหน่อยนะครับ พอดีเป็นสมาชิกใหม่ของบอร์ดนี้ครับ ละพึ่งดูซีรีย์นี้เมื่อเดือนที่แล้วเองครับ อยากจะถามผู้รู้ว่า เนื้อเรื่องในซีรี่ย์มันจะกล่าวถึงเนื้อเรื่องในเกมไหมอ่าครับ แบบอยุ่จักรวาลเดียวกันรึป่าว ปล.ผิดหมวดเชิญลบได้เลยนะครับ ขออภัยด้วยย -/\-
  2. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

กล่าวครับ คือ ในเกม จะกล่าวถึงตระกูล Forrester ซึ่ง ก็ส่งกำลังทหารไปช่วย ร็อบ ตอนยกทัพลงใต้ เเล้วก็จะ มีเนื้อเรื่องโยงกับ ใน ซีรี่ย์ นิดๆหน่อย โดยรวมถือว่า สนุกมาก
    สุนัขป่าโลกันตร์ ถูกใจข้อความนี้
  3. เกมนี้หาได้ที่ไหนครับ Steam มีรึเปล่า
  4. marizelee

ครับใน Steam มีครับ
  5. PipPewS Pta

[​IMG][/url][/IMG] [​IMG]

ตอนนี้มาแค่ 3 จาก 6 EP ครับ Ep.3 ผมกะจะเล่นหลัง SS5 จบอ่ะครับ ไม่งั้นโดนสปอยแน่ครับ
  6. marizelee

เห็นเค้าว่า ตอนที่ 4 กำลังจะมาสิ้นเดือนนี้ นะครับ
    PipPewS Pta ถูกใจข้อความนี้
  7. marizelee

ว่าแต่ เล่น DOTA2 ด้วยเหมื่อนกันหรอครับ ฮาๆ
  8. อูหูวเกมเยอะจริงๆ

ไหนดูของผมซิ
  9. PipPewS Pta

ผมค่อยๆเก็บตอนลดราคาอ่าครับ บางครั้งก้ได้ฟรีมาเหมือนกัน

เล่นครับผม ว่างๆก้@มาได้เลยครับ Stephan♊ ตามนี้เลยครับผมม ส่วน Ep.4 ผมยังไม่เห็นแววจะออกมาเลยครับ คิดว่ามันน่าจะอ้างอิงตามนี้ครับ
    SS3 = Ep.1
    SS4 = Ep.2
    SS5 = Ep.3
    น่าจะประมาณนี้มั้งครับ ไม่แน่ทีมงานอาจจะมีเซอร์ไพรซ์ครับ5555555
  10. marizelee

แอดไปละครับ ผมชื่อ Lil Bub ครับ EP.4 เห็นภาพปล่อยออกมาแล้วครับ

http://store.steampowered.com/news/externalpost/steam_community_announcements/518256742340945740

Share This Page