Game of Thrones - A Telltale Game Series Ep.4

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย PipPewS Pta, 31 พฤษภาคม 2015.

1. PipPewS Pta

PipPewS Pta นักดาบฝึกหัด

เกมนี้มีอะไรให้คุณลุ้นมากกก มากกว่าที่คุณคิดเสียอีกครับ เหมือนในซีรี่ย์เลย สมกับชื่อ "Game of Thrones" จริงๆ
    ชม Screenshot ภายใในเกมได้เลยนะครับ

ใครสนใจสอยได้ตามสะดวกเลยนะครับ จิ้มไปลิ้งค์นี้เลย

http://store.steampowered.com/app/330840/

ตอนนี้ดำเนินมาถึง Ep.4 แล้วนะครับบบบ
    มีอะไรสงสัย อยากรู้เรื่องย่อเกี่ยวกับเกมว่าเกี่ยวข้องในซีรี่ย์ยังไง คอมเม้นท์ถามได้เลยครับผม ยินดีตอบครับบ

CherryBoy, Sun Snow และ marizelee ถูกใจข้อความนี้
  2. ตอนนี้อยากรู้มากว่าใครเป็นหนอนบ่อนไส้ !!!!
    PipPewS Pta ถูกใจข้อความนี้
  3. PipPewS Pta

กำลังอินจัดมากครับ555555555 เมื่อไร EP5 จะออกหนอออออ
  4. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ผมกลับ สงใส เมสเตอ ไม่ก้ แม่ เลดี้ ฟอเรสเตอ เพราะจากตอนที่ 1 มีแค่ 2คนที่พยายาม ถามว่าลอด ฟอเรสเตอ สั่งอะไรบ้างมีแค่ 2 คนนี้
  5. CherryBoy

CherryBoy พลเดินเท้า

ผมว่าจะกดเกมนี้จาก Steam อยู่ครับ แต่ยังลังเลอยู่ อยากรู้ว่าเกมนี้เป็นเกมแนวไหนครับ RPG action ทั่วไป หรือเป็นเกมแบบเล่าเรื่องครับ เราสามารถบังคับตัวละครได้หรือเปล่า กำลังชั่งใจอยู่ครับว่าจะกดมาดีหรือเปล่า ช่วย Review ระบบเกมหน่อยครับ ;)
  6. เพิ่งกดเกมนี้มาจาก GOG เคยเล่นตั้งกะ ม ต้น คิดถึงมาก

2015-06-04 21_48_46-DOSBox 0.73, Cpu Cycles_      500, Frameskip  0, Program_    TITLE.png
    marizelee และ PipPewS Pta ถูกใจข้อความนี้
  7. littlebee.

littlebee. พลเดินเท้า

สงสัย Maester Ortengryn ที่สุดแล้ว มันรู้สึกตะหงิดๆ 555
  8. PipPewS Pta

ถ้าคุณเคยเล่น The Waking Dead ในแบบ Telltale จะเป็นแบบนั้นเลยครับ แต่ถ้าไม่เคยเล่นผมจะบอกคร่าวๆละกันครับ

ผมจะเกริ่นนำเกมในแบบของ Telltale ก่อนนะครับ เกมของค่ายนี้จะเป็นแบบ Story Telling หรือการเล่าเรื่องผ่านตัวเกมนั่นเองครับ ในเกมนี้เราสามารถกำหนดเส้นทางในการเดินเรื่อง หรือสามารถเลือก "ตัวเลือก"และ"การกระทำ"ในเกมได้เองครับ และแน่นอนว่าสิ่งที่คุณเลือกกระทำหรือเลือกปฎิบัติต่อตัวละครนั้นๆจะมีผลกับความคิด และการกระทำของตัวละครนั้นด้วยครับ และที่สำคัญ อาจจะกำหนดความเป็นความตายของตัวละครนั้นเลยก้ว่าได้ครับ ยกตัวอย่างเช่นภาพนี้ครับ

คุณสามารถเลือกที่จะตอบอะไรก้ได้ที่คุณอยากจะตอบครับ แต่ควรระวังนะครับ5555555 เพราะว่าอย่างที่ผมบอกตือ มันมีผลตามมาแน่นอนครับ แต่สำหรับคนนี้ผมรู้ว่าคุณควรจะตอบแบบไหนใช่มะครับ

สรุปคร่าวๆนะครับ ตัวเกมเล่าเรื่องราวไม่แตกต่างจากหนังเรื่องนึงเลยครับ และก้ขอบอกในที่นี้เลยครับว่า คนที่เป็นแฟนไซส์ของ Game of Throne ทุกท่านไม่ควรพลาดเลยครับ เนื้อเรื่องเข้มข้นพอๆกับซีรี่ย์เลยครับ

ปล.บาง Cut Scene มีปุ่มให้คุณกดด้วยนะครับ อย่าเสพเนื้อเรื่องเพลินนะครับ5555555

อันนี้ผมเกิดไม่ทันครับ(ฮา)
    ทันสุดๆคงเป็น Contra หล่ะมั้งครับ55555555555

CherryBoy ถูกใจข้อความนี้
  9. CherryBoy

ขอบคุณมากครับ กดมาแล้วเรียบร้อยแล้วครับ ช่วงนี้Steam กำลังลดราคาเกมช่วง mid year พอดี เดี๋ยวลองเล่นดูก่อนนะครับ เดี๋ยวจะเอาภาพมารีวิวบ้าง ;););)
  10. CherryBoy

ลองเล่นดูแล้วครับ สนุกมาก ในเกมนี้ดุเดือดไม่แพ้ในซีรี่ย์กับนิยายเลยแฮะ สงสาร Ethan มาก ยังเด็กอยู่แท้ๆ ผมว่าคนที่น่าสงสัยว่าเป็นหนอนบ่อนไส้คือ Ser royland (ไม่รู้เขียนถูกรึเปล่า) กับเมสเตอร์ สองคนนี้ดูน่าสงสัยที่สุด
    ปล.กดใส่สปอยยังไงครับ
    Last edited: 29 มิถุนายน 2015
  11. PipPewS Pta

เรื่องคนทรยศนี่ผมก้บอกไม่ได้เหมือนกันแหละครับ เพราะมันปูเนื้อเรื่องให้คนเล่นคิดไปเอง แต่ผลลัพธ์ในตอนสุดท้ายอาจจะเหมือนกันก้ได้ครับ ตอนนี้คือปูเสื่อรอ Ep.5 อย่างเดียวแล้วล่ะครับตอนนี้ แรมซี่ในเกมนี่ดูดีๆอาจจะน่าฆ่ามากว่าในซีรี่ย์อีกครับบอกเลย5555555
    ส่วนที่ใส่สปอยผมก้ไม่รุ้เหมือนกันครับ คงต้องศึกษาเอาเองแล้วล่ะครับ;););)

Share This Page