ถามถึงตัวละครที่พูดประโยคนี้

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Metabble, 21 มกราคม 2016.

1. Metabble

Metabble นักดาบฝึกหัด

ถามหน่อยครับ คนที่พูดประมาณว่า "แต่ละคนมีจุดหมายในชีวิตต่างกัน แต่ทุกคนอาจจะมีจุดหมายที่ ปราสาท ก็ได้" เป็นคำพูดของใครครับ ถ้ามีภาพประกอบยิ่งดี
  2. Different roads sometimes lead to the same castle รึเปล่าครับ จอนบอกอาร์ยาก่อนจากกันน่ะครับ "ถนนต่างสายอาจไปถึงปราสาทหลังเดียวกันก็ได้"
  3. Metabble

Metabble นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณครับ
  4. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

หรืออาจจะแปลว่าตอนจบทุกคนมาเจอกัน รวมหัวกันฆ่า บอสตัน เฟรย์ แลนนิสเตอร์หรือป่าว 55555โลกสวยไป
  5. อาจจะหมายถึงปราสาทดำก็ได้นะครับ ไปจัดการฤดูหนาวที่ต้นตอ
  6. Angelius-The First Men

Angelius-The First Men อัศวินไร้นาย

แม้นเส้นทางจะแตกต่าง บางครั้งก็จุดหมายเดียวกัน

แปลมั่วๆครับ
  7. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

สุดท้าย ใครๆก็คงไปป้องกันกำแพงละมั้ง เดนี เอกอน ทริสเตน คุมมังกร จอนคุมกองทัพเหนือ ลุ่มแม่น้ำ

Share This Page