Mother mercy เหตุการณ์เกรียน โหด ดิบ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย AthereNee, 10 กุมภาพันธ์ 2016.

?

อยากเห็นอะไรที่สุดใน season 6

1. จอน สโนว์ รอด

87.5%
  2. ซานซ่า ขาไม่หัก

25.0%
  3. Lady Stoneheart อร้ายยยยยยยย

12.5%
Multiple votes are allowed.
  1. AthereNee

AthereNee นักดาบฝึกหัด

1.จอน สโนว์ จะตายไหม
    ในตอนสุดท้าย Moher mercy โหดสลัดผักมากกกกเมื่อเห็น จอนส์ สโนว์ ตาย (ก้ภาวนาอยู่ไม่ตายนะๆ)

2.ซานซ่า สตาร์ค จะขาหักมั้ย (เป็นน้องแบรนด์ 2)
    ต่อมาที Winterfell เมื่อซานซ่าหนีออกมาจากห้องเจ้ากรรมนั้นก็มาเจอ Myranda กิ๊กอิแรมซีย์ ดูเหมือนเจ๊แกจะฆ่าซานซ่า ไอดอลของชั้นน แต่บักเกรียนทีออน โยนเจ๊แกปลิววิ้ววววววลงไปอย่างสงบ และก็จับมือกับซานซ่ากระโดดลงกำแพง (ใครเป็นคนต้นคิดคนแรกอยากถามว่ามึงคิดได้อย่างไร)
  2. อืมมมผมอยากเห็นพลังแบรนมากกว่า
    handofdragon, Lord wizz และ AthereNee ถูกใจข้อความนี้
  3. ฉากแรกอยากเห็นจอนโดนเสียบหัวประจารครับ หรือ ไม่ก็เอาศพแกมาตัดหัวซ้ำอีกที
    Lord wizz, AthereNee และ สุนัขป่าโลกันตร์ ถูกใจข้อความนี้
  4. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

ขอให้จอนรอดไว้ก่อน ถ้าขาดตาจอน เนื้อเรื่องจะหายไปส่วนหนึ่งทันที จะให้ลอร์ดดาวอสมาเดินเรื่องแทนคงไม่ไหว ส่วนซานซ่าน่าจะเป็นตัวละครที่จอนจะมาช่วยแทนเจน พูลนะ เดาเอา
    AthereNee ถูกใจข้อความนี้
  5. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ทำจริงคงมีเงิบไปตามๆกันเลยแหละ:f3:
  6. มันจะได้สมน้ำสมเนื้อกับการเป็นลูกบ้าน Stark หน่อยไง อิอิ

7. SkY

SkY นักดาบฝึกหัด

1.(ไม่รู้จริงป่าวนะ)บางเว็บก้บอกว่าจอนส์จะโดนแม่มดแดงชุบชีวิต แต่ เราว่าไม่ตายหรอกถ้าตายนี้ทั้งเรื่อง+ตระกูลสตาร์คได้ซวยกันแน่ๆ
    2.ขาไม่หักหรอกมั้ง(เอาใจช่วย)
  8. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

ถ้าอ่านหนังสือ จะมีอยู่ตอนนึงที่ธีออนชอบขึ้นมาด้อมๆมองๆบนกำแพง แล้วดูความหนาของหิมะว่า กระโดดไปจะตายมั้ย ปรากดว่าหิมะสูงมาก โดดไปไม่ตายแน่ แล้วก็มีทหารคนนึงโดน...ทำโทษจับโยนลงไป ปรากดว่าไม่ตาย หนีต่อ แต่ช่วงนั้นเป็นช่วงพายุหิมะเข้าวินเทอร์เฟลนะครับ คนแต่งซีรีย์อาจจะให้คนมโนไปเองว่า หิมะกองสูงมาก เลยโดดละไม่ขาหัก
  9. เรื่องขาไม่เป็นไร ผมสงสัยว่าท้องมั้ย
  10. AthereNee

AthereNee นักดาบฝึกหัด

กลัวเหมือนกันค่ะเพราะว่าเธอโดนอิแรมซีย์มัน FEDFE ตอน EP6

11. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

เลือกไม่ถูกระหว่างจะอยากเห็นจอนรอดดีหรือให้ lady stonehart ออกมาดีแต่สุดท้ายก็เลือกจอน(แต่อยากให้ตื่นมาแล้วตาเป็นสีฟ้า:p)
    ถ้าซานช่าท้องจริงตอนโดดกำแพงลงมาไม่แท้งไปแล้วรึ?

Share This Page