เรื่องที่สงสัย(อยากรู้มาก)

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย SkY, 12 กุมภาพันธ์ 2016.

1. SkY

SkY นักดาบฝึกหัด

1.ทำไมช่วงแรกๆSS1ซานซ่าใส่สร้อยสิงโตอ่ะแต่ต่อมาๆใส่สร้อยแมงหวี่(หรือปล่าว)

ต่อมา
    2.ฺบรอนด์ยิงอะไรไปตอน Blackwater

ก็งงมากๆว่ายิงธนูอะไรถึงระเบิดตู้มมมมมขนาดนั้น(ไม่ใช่ธนูไฟธรรมดาแน่ๆ)[​IMG]

3.ส่ง Myrcella ไปดอร์นเพื่ออะไร (รู้อยู่ว่าส่งไปแต่งแต่เพราะอะไร)
  2. แปลว่าดูตกรายละเอียดไปเยอะนะครับเนี่ย ลองดูซ้ำน่าจะเข้าใจมากขึ้น

1. สร้อยอันแรกคือที่จอฟฟรี่เอาไปขอโทษเรื่องที่เจอหมาป่าของอาร์ยาไงครับ ส่วนแมลงปอนี่ไม่มีอะไรครับ แค่ช่วยตอกย้ำเรื่องว่าซานซาบอบบางเท่านั้นเอง ซึ่งจริงๆ จะใช้ดอกไม้ก็จะได้ความหมายเดียวกัน แต่พอดีดอกไม้เป็นตราประจำบ้านไทเร็ลไปแล้ว เลยเป็นแมลงแทน

2. ตอนดู พลาดไวด์ไฟร์ไปได้เยี่ยงไร - - ลองตั้งใจดูใหม่นะครับ ว่าไวด์ไฟร์คืออะไร

3. เขาคานอำนาจกันครับ เพราะมาร์เทล กับอาร์ริน เป็น 2 แคว้นที่ยิ่งใหญ่มาก แต่ยังวางตัวเป็นกลางไม่ขึ้นกับฝ่ายใด ถ้าสามารถดึงมาเป็นพวกได้สักแคว้น แลนนิสเตอร์ก็จะได้เปรียบในสงครามห้าราชันขึ้นกว่าเดิมมาก ประกอบกับทีเรียนใช้เรื่องนี้เป็นเครื่องมือหาคัวหนอนบ่อนไส้พอดี
    SkY ถูกใจข้อความนี้
  3. SkY

SkY นักดาบฝึกหัด

พลาดไปหลายตอนเลย คริคริ
  4. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

ค่อยๆดูเก็บรายละเอียดครับ รอบแรกดูเอาตื่นเต็น รอบต่อมาเก็บสิ่งที่ตกหล่นครับ ถ้าให้ฟินก็ หนังสือด้วยครับ หมอคอนเฟิร์ม

Share This Page