SS 6 Episode 10 คนนี้ใครครับ? เห็นแต่เงา -_-"

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย jay17, 22 มิถุนายน 2016.

1. jay17

jay17 พลเดินเท้า

คนนี้ใครครับ? เห็นแต่เงา -_-" ผมล่ะมึนตึ๊บจริงๆไม่รู้ว่าใคร
  2. ddestine_

ddestine_ นักดาบฝึกหัด

แลนเซล แลนนิสเตอร์รึเปล่าคะ
    ที่เคยเป็นคู่ขาของเซอร์ซี่
    ทรงผมคล้ายๆ555555
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  3. นึกถึงแลนเซลเหมือนกัน
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  4. jay17

jay17 พลเดินเท้า

ปรกติ Episode 10 ของทุกปี จะเป็นการปูเนื้อเรื่องที่จะเกิดขึ้นไปซีซันต่อไปให้คนดูได้ลุ้นกัน เดาไม่ออกจริงๆว่าทางเหนือจะเอาไงกัน ใครจะปรกครองแคว้นเหนือ จอนจะเป็นได้แค่คนที่ปิดทองหลังพระเหรอ?

เหตุการในแคว้นเหนือไม่น่าจะมีอะไรให้ลุ้นแล้ว

แต่เหตุการในเมืองหลวงและที่เมืองมารีนต้องมีเรื่องเซอร์ไพรส์แน่ๆ เดายากจริง ต้องมีคนตายแหง๋งๆ
  5. kingmot

kingmot อัศวินไร้นาย

ผมนึกถึงลุงหมี
  6. demos

demos นักดาบฝึกหัด

ฉากข้างนอกไม่ใช่เมืองทางเหนือ/เกาะเหล็ก/เมียรีน/แพนโทสแน่ล่ะ ข้างนอกเป็นหัวกระไดลงถัดไปเป็นยอดตึกหรือกำแพงแปลว่าน่าจะเป็นที่สูงอยู่สักหน่อย ก็คงใช่วิหารนกกระจอกจริงๆแหละครับ
  7. kingmot

kingmot อัศวินไร้นาย

ใน ep 10 ดูสด เฉลยไปแล้วครับ
    แลนเซล แลนนิสเตอร์
  8. demos

demos นักดาบฝึกหัด

มาเจอรี่เธอเอาอีกแล้ว 555+

Share This Page