SS 6 มีความสงสัยครับ ว่าด้วยเรื่องของ The Mountain และแม่ชี

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย John Snail, 28 มิถุนายน 2016.

1. John Snail

John Snail นักดาบฝึกหัด

คือผมจิ้นไปเองหรือป่าว หรือในหนังสือมันมีบอกไหมครับว่า ฉากที่เซอซี่ เอา The Mountain เข้าไปหลอนแม่ชีเนี่ย แค่เอาไปเปิดหน้าโชว์แล้วยืนหลอนๆ หรือว่า ให้ The Mountain XX ใส่แม่ชีครับ อันนี้สงสัยจริงๆ 555 ชอบซาดิส ขอบคุณครับ
  2. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ความจริงก็คือหนังสือยังไม่ถึงตอนนี้ ครับ
  3. John Snail

เนี่ย ผมไปหาข้อมูลมาพอดี เป็นห่วงจังครับ ว่าสมมุติถ้า s7 ออกมา แล้วมันต้องดึงเรื่องราวของหนังสือบางส่วน (เล่ม7) ซึ่งยังไม่ตีพิมพ์ หรือซีรี่ดำเนินเรื่องแซงหน้าไปแล้วมันจำเป็นต้องจบก่อนหนังสือ มันจะแปลกๆไหมครับ แฟนหนังสือเค้าจะเซ็งไหม หรือคงไม่เป็นไร เพราะเรื่องราวในหนังสือก็ละเอียดกว่าอยู่แล้ว (ถึงแม้จะรู้ตอนจบจากซีรี่) ?
  4. ในเมื่อศรัทธาธรรมแต่งขึ้นมาโดยอิงศาสนาคริสต์ นักบวชเมื่อก่อนต้องรักษาพรหมจรรย์ การข่มขืนก็ดูเป็นวิธีทรมานที่เหมาะกับเซอร์ซีดี

แต่ผีดิบแบบภูผาจะจั๊กกะดึ๋งได้รึ
    John Snail และ ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  5. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ก็หวังว่าจะทำต่างจากซีรีส์นะ ต่อให้บางจุดที่เหมือนกัน บรรยากาศ ความรู้สึกจะไม่เหมือนกันอยู่ดี
    อย่างน้อยในหนังสือจะรู้ว่าตัวละครที่เล่าเรื่องคิดยังไงกันแน่ มีอะไรเป็นเหตุผลในการกระทำ
    John Snail ถูกใจข้อความนี้
  6. John Snail

น่าคิดครับ 555

Share This Page