นอกเรื่อง :: เคยโดนคนนิสัยเสีย NetCut อินเตอร์เนตกันไหมคะ? Share วิธีจัดการหน่อยค่ะ

กระทู้จากหมวด "ห้องนั่งเล่น" โพสต์โดย 46664, 10 กรกฎาคม 2012.

1. 46664

46664 นักดาบฝึกหัด

อาจจะไม่เฮฮา เม้าท์แตก แต่ก็เอามาเล่าสู่ฟัง (อาจจะเคยมีใครเล่าหรือยัง ไม่แน่ใจนะคะ)
    ก็คือ ที่หออ้อมอ่ะ เป็น wifi ฟรี (5Mb) ต่อได้เลยไม่มีพาสเวิร์ด แต่ 4-5 วันที่ผ่านมา เนตที่หอ
    ... ขึ้นสัญญาณเต็ม แต่เข้าเวบไม่ได้ มีเครื่องหมายตกใจตลอด .. สงสัยเน็ตเสีย แน่เลย --* เช็คทุกทาง ยังงงว่า เน็ตตูเปนไรฟะ o.O
    แต่ความจริง คือ มีคนนิสัยเสีย มาแอบใช้ NetCut ตัดเนตคนอื่น แล้วตัวเองก็โหลดบิท
    (ที่อ้อมรู้เพราะ แจ้งกับเจ้าของหอให้เค้าแก้ไขให้ เนตถึงใช้ได้ แล้ะอ้อมก็โหลดWireshark มาเช็คดูว่าใครทำ )
    เช็คดูแล้ว เจอคนโหลดบิทจริง .. เสียความรู้สึกมาก:( ที่สำคัญคือ อ้อม ใช้ NetCut เพื่อ Cutไอพีเค้าคนนั้นไม่ได้:whip2: ( ดูมานทำ !! ฉลาด แบบคบไม่ได้ -*- )
    ตอนนนี้อ้อมเลยต้อง กันไม่ให้เค้ามาคัต ของอ้อมก่อน .. แห่ๆๆ
    เกิดมาเพิ่งเคยเจอนี่แหล่ะค่ะ เห้อ ไม่รู้เเพื่อนๆเคยใช้หรือเคยเจอหรือเปล่า (นึกว่าสมัยนี้เค้าจะเลิกใช้ แกรมนี้กันแล้ว)
    ใครที่เคยใช้โปรแกรมนี้ .. ก็ขอให้ใช้ในทางที่เป็นประโยชน์ เถอะนะคะ คนฉลาดน้อยด้าน IT อย่างอ้อมนี่ นึกว่าเนตตัวเองเสีย เกือบเอาไปให้ร้านซ่อมNB ซ่อมแล้ว :((
    หรือใครที่ไม่รู้ตัวว่าโดน ก็ ขอแสดงความยินดีด้วย ..... ลองเช็คกันดูบ้าง :eek:
  2. แจ้งเจ้าของหอสิครับ
    46664 ถูกใจข้อความนี้
  3. 46664

46664 นักดาบฝึกหัด

แจ้งเจ้าของหอแล้วค่ะ

ตอนนี้เปลี่ยน เซิร์ฟเวอร์แล้วก็ให้ใช้การเข้ายูส กะ พาส เป็นห้องๆ เลย
    ^^
  4. โอ ท่าทางเจ้าของหอเอาจริงเหมือนกันนะครับ ดีครับยินดีด้วยที่แก้ปัญหาได้นะครับ
    46664 ถูกใจข้อความนี้

Share This Page