อ่านจบเล่ม 1 แล้ว ยังไม่กล้าอ่านเล่ม 2

กระทู้จากหมวด "ห้องรวม No Spoiler" โพสต์โดย สุนัขป่าโลกันตร์, 14 สิงหาคม 2011.

1. งานยุ่ง + มัวแต่อ่าน จนไม่ได้มาโพสต์เพิ่มเลย ฮา....

เล่ม 1 จบที่เดียวกับในซีรีย์ซีซั่นแรกเลยครับ แต่รายละเอียด เยอะ กว่าซีรีย์มากจริงๆ ถ้างานซาๆ ลงแล้วจะมาโพสต์ให้อ่านกันนะครับ

ส่วนตัว ยังไม่กล้าอ่านเล่ม 2 เลย กลัวดูซีรีย์ไม่สนุก :confused:
  2. Sephiz

Sephiz นักดาบฝึกหัด

อ่านเล่มสองกำลังจะจบแล้วครับ รายละเอียดเยอะมาก
    อันนี้ไม่เชิง spoil นะครับ การเป็นเกย์ของ renly ใน series นั้นในหนังสือต้องตีความเอาเองครับจากคำพูดของตัวละครเราจะไม่เห็นฉากเปิดเผยระหว่าง Loras Tyrell กับ Renly อย่างใน series ที่มีให้ดูชัดๆเลยว่ามันเป็นคู่ขากัน
  3. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

ผมลองไปอ่านเนื้อเรื่องคร่าวๆ ของเล่ม 2 3 4 5 ดูแล้วรุ้สึก......

ไม่น่าเลยตู -_-"
  4. Sephiz

Sephiz นักดาบฝึกหัด

คุณ topz ไม่น่าเลยครับ เจ็บเลยใช่ไหมครับ ผมอ่านถึงเล่มสามแต่พอไปอ่าน spoil เล่ม 4 ก็สลดเหมืิอนกันไม่น่าเลย... เรื่องมันพลิกและเปลี่ยนไปตลอด
  5. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

ความน่าตื่นเต้นความอยากรู้อยากเห็นมันหายไปเยอะเลยครับ จาไม่ทำแบบนี้อีกแล้ว T^T
  6. Emsira

Emsira นักดาบฝึกหัด

ผมก็โดนไปแล้วครับ ไปเจอรูปที่มันเป็น stark's storyline อะครับ เศร้าเลยรู้หมดเลยจนถึงเล่ม 4 T-T
  7. cindy

cindy ทหารม้า

คือ ไม่ได้ไปหาอ่าน แต่ไปอ่านสปอยล์มา ก็ยังรู้สึกว่า น่าติดตามและอยากดูอีกไวๆนะค่ะ สงสัยที่อ่านสปอยล์มา คงยังไม่มีใครสปอยล์มาก อาจจะให้ไปลุ้นกันเองบ้าง
  8. azoons

azoons นักดาบฝึกหัด

พลาดเหมือนกันครับ ผมไปอ่านใน wiki -*- ถึงกับเซ็งตัวเองเลย
  9. kuro00

kuro00 นักดาบฝึกหัด

...แด่เหล่าผู้คนที่เป็นเหยื่อ SPOILER T..T (me too)

ไปอ่าน profile ตัวละครใน wiki มาเหมือนกันค่ะ อา...อยากจะลืมแต่ลืมไม่ลง Orz
  10. Tos

Tos นักดาบฝึกหัด

อยากอ่านมั่งน่ะครับ แต่มีอุปสรรคด้านความรู้ทางภาษาอย่างรุนแรง

Share This Page