เล่ม 5 ชาติกำเนิด Jon Snow

กระทู้จากหมวด "เล่ม 1-5 (ห้ามสปอยเล่ม 6)" โพสต์โดย Tashura, 23 ตุลาคม 2012.

1. Tashura

Tashura นักดาบฝึกหัด

ไม่ทราบว่าแต่ละท่านคิดยังไงกับชาติกำเนิด Snow บ้างครับ
    ส่วนตัวผมลุ้น R+L=J คงจะ Epic หน้าดู
    อยากมีคนนั่งคุยด้วย ฮ่าๆๆ บังเอิญเพื่อนๆผมไม่มีใครอ่านจบเล่ม 5 สักคนเลย:)
    OrdinaryDecentCriminal, zie_der และ Darkrunner ถูกใจข้อความนี้
  2. เดี๋ยวเล่มภาษาไทยออกน่าจะมีคนมาคุยด้วยอีกเยอะเลยครับ 55 ผมว่าเป็นไปได้เยอะมากครับ ทฤษฎีนั้น

ผมสงสัยมากกว่า ว่าเอกอน นี่ มีตัวตนจริงรึเปล่า คือคนนั้นจริงๆ รึเปล่า
  3. Tashura

ถ้าคุณ George เขาจะเล่นเยี่ยงนั้นล่ะก็มีฮาแน่นอน ไม่เคยสงสัยเรื่องนี้เลยแต่พอพูดมาความเป็นไปได้มันก็เยอะอยู่แฮะ
  4. silapss

silapss นักดาบฝึกหัด

ผมก็เชื่อเช่นนั้นครับ
    แต่อีตาคนเขียนอาจหักมุมก็ได้นะครับ :fighter:
  5. Tashura

เีรื่องนั้นเป็นไปได้แน่ๆอยู่แล้ว เพราะข่าวที่มาที่ไปของ Jon นั้นมาหลายกระแสเหลือเกิน
  6. shadowfantasy

shadowfantasy นักดาบฝึกหัด

เราชักจะสงสยแล้วซิว่า จอน สโนว์ เป็นลูก โรเบิร์ต บาราเธียน ??? คนอ่านเล่ม 5 จริงรึเปล่าคะ (ถ้าใช่จะเป็นอะไรที่หักมุมมากมาก....):drool:
  7. ยังไม่มีเฉลยเลยครับ
  8. shadowfantasy

shadowfantasy นักดาบฝึกหัด

แค่สงสัยว่า จอน ต้องมีชาติกำเหนิดที่ดีแน่ ๆ (แลลึกลับ ซับซ้อนบอกไม่ถูก) เผื่อว่าลอร์ด สตาร์ค จำเป็นต้องเก็บความลับของน้องสาวไว้ (ลีอานนา สตาร์ค) จำได้ว่าเธอเคยเป็นคู่หมั้นของ โรเบิร์ต ก่อนที่จะถูก เรการ์ ทาร์แกเรียน ลักพาตัวไป.......:f2::write: " แค่สันนิษฐาน "
  9. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

กระทำการอันหนึ่งอันใด ที่อาจทำให้บังเกิดเป็น จอน สโนว์
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  10. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ลุงมาร์ตินแกคงกำลังคิดหนักกระมังว่าจะให้จอนเป็นลูกใครนะตอนนี้;)
    Slytherin ถูกใจข้อความนี้
  11. Darkrunner

Darkrunner นักดาบฝึกหัด

ถ้าจอนไม่ตายนะ 555
    ปัญหาคือ ลุงจอร์จแกให้จบซะลอยๆ ขนาดนั้น
    แต่ส่วนตัวผมว่าน่าจะเป็น R+L=J แหละ
    - ก่อน Lyanna Stark ตาย ชีกระซิบบอก Ned Stark ให้สัญญาอะไรไม่รู้
    - Ned Stark เป็นคนยึดศักดิ์ศรีมากด้วย จะไปแอบมีชู้ก็ยังไงอยู่
    - Dragon must have 3 heads!!
    Last edited: 5 ตุลาคม 2013
  12. AM'Rome Buster

ถ้าเอาคนที่ยังมีชีวิตนะ ก็น่าจะ จอน-แดนี่-เอกอน
  13. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

หวังมากอาจจะผิดหวังเล็กๆ นะครับ เผื่อลุงตินแกพลิกเรื่อง เขียนตัวละครลูกของ R+L = ตัวละครลับที่ยังไม่เกิดในหนังสือเนี่ย หมดหนุกเลยนะ จอนก็เป็นลูกนอกสมรสธรรมดาๆ ไปเลย :cool:
  14. PokStark

PokStark พลเดินเท้า

ถ้าเป็นลูกเรการ์กับลีอาน่าหน้า ผมของจอนหน้าจะสีขาวนะครับเพราะพ่อเป็นทาเกเรียน แต่นี้จอนผมดำเหมือนบาราเทียนเลย เป็นไปได้ไหมว่าจะเป็นลูกของโรเบิร์ตกับลีอาน่า รึว่าตูคิดไปเอง555
  15. ยีนผมเข้มดูจะเด่นกว่ายีนผมขาวแทบทุกครั้งนะครับเรื่องนี้

ส่วนจอน มีโครงหน้าแบบสตาร์คเต็มๆ จึงไม่น่าเป็นคนตระกูลอื่นไปได้ครับ
  16. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ทีแรกผมก็คิด ตามคนอื่นเหมื่อนกันครับเรื่อง ทฤษฎี R+L=J แต่พออ่านในบอดต่างประเทศแล้วเห็นมีแต่คนเชื่อ ทฤษฏีนี้ เลยทำให้คิดว่า ลุงจอจ อาจเปลี่ยนใจกะทันหัน เพื่อทำให้คนเซอไพร้ กัน
  17. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ลูกใครก็ได้ที่ไม่ใช่ ลีอานน่าถูกราชองครักษ์รุมข่มขืนออกมาเป็นจอน สโนว์อ่ะค่ะ
  18. AM'Rome Buster

ไม่เห็นว่าจะจะมีส่วนได้เชื้อทาร์เกเรี่ยนตรงไหนเลย เรื่องยีนก็เข้าทางฟังมีเหตุผลดีอยู่หรอก แต่ถ้ามันออกมาค่อนทางสตาร์คหมดแบบนี้ มันก็หนีไม่พ้นพวกบาราเธียน+สตาร์คไปหรอก จิ้นกันเองทั้งนั้นที่บอกลูกผสมทาร์เกเรี่ยน ยีนมันจะโดนกลบไปหมดเป็นไปไม่ได้หรอก อย่างน้อยก็ต้องมีเค้าโครงกันบ้าง นี่ไม่มีสักอย่าง
    shadowfantasy ถูกใจข้อความนี้
  19. Źéńőń

ไปๆมาชักสงสัยแล้วนะว่าลุงมาร์ตินแกจะหักมุมให้กลายเป็นว่า เน็ดนั่นแหละที่เป็นคนข่มขืนลีอานน่าจนออกมาเป็นจอน ยิ่งแคทบอกว่าจอนหน้าเหมือนเน็ดมากเลยทำให้คิดเลย
    Slytherin, shadowfantasy และ wongsatron ถูกใจข้อความนี้
  20. AM'Rome Buster

แหน่ะ ความคิดบรรเจิดอีกละ ถ้าเป็นแบบนั้นนะ รอดูได้เลยพาดหัวข่าว GMMR โดนฆ่าโดยแฟนคลับ

เจ้าของความคิดก็ท่าจะไม่รอดนะ :f3:
    ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  21. wongsatron

wongsatron อัศวินไร้นาย

LOL
  22. Źéńőń

โฮะ โฮะ โฮะ ขนาดตอนร๊อบโดนเสียบแฟนคลับยังทำอะไรลุงตินไม่ได้เลย แล้วถ้าจอนเป็นลูกเน็ดกับลีอานน่าจริงความจริงแล้วมันน่าคิดอยู่นะเพราะลุงแกชอบหักมุม เห็นแฟนๆเชียร์ให้จอนเป็นลูกเรการ์กับลีอานน่ามากผมว่าลุงแกคงกำลังคิดให้จอนเป็นลูกคนอื่นเป็นแน่:fighter:
  23. Angelica

Angelica นักดาบฝึกหัด

แต่แม่ของจอน ชื่อ ไวล์ล่า ไม่ใช่หรอครับ?
  24. AM'Rome Buster

เป็นแค่แม่นมครับ ไม่ใช่แม่

Share This Page