เซอร์ จอร่า

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Lord wizz, 26 ตุลาคม 2012.

1. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

ผมอ่านผ่านๆ เห็น เซอร์ บาริสตัน เซลมี มาเป็นผู้ติดตามเดอแนรีส แล้วจอร่าไปไหนครับ ตาย หรือ หักหลัง แล้วเมื่อไรคาลิซีมาข้ามทะเลมาทวงสิทธิ์ หรือจะเป็นราชินีแดนเถื่อน
  2. จอราห์ โดนเดเนอริสเนรเทศในเล่ม 3 ครับ
  3. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

ทำไมครับ รึว่าที่เคยทรยศเมื่อก่อนโดนเปิดเผย น่าเสียดาย
  4. K[o]NG

K[o]NG พลเดินเท้า

ผมว่าส่วนหนึ่งมาจากที่ Jorah ไปสารภาพรักกับ Daenerys และดันไปขอแต่งงาน คงทำให้ Daenerys อึดอัดเวลาอยู่ใกล้พอสมควร
    ยิ่งเซ่อร์ Barristan ไปบอกความจริงว่า Jorah เคยเป็นสายที่คอยส่งข่าวของ Daenerys ให้กับทาง King's Landing เลยยิ่งโกรธใหญ่
    ส่งให้ไปทำภารกิจเสี่ยงตาย (แต่ดันไม่ตาย) รอดกลับมาได้ เลยเนรเทศซะเลย
    :D
    Dominick ถูกใจข้อความนี้
  5. หลังจากบอกความจริงแล้ว จอราห์กับบาร์ริสตันก็ถูกส่งไปปฏิบัติภารกิจเพื่อลบล้างความผิดแล้ว จริงๆ อันนั้นยังไม่ใช่ประเด็นหลักน่ะครับผมว่า

แต่หลังจากจบภารกิจนั่นแล้ว จอราห์เริ่มทำตัว ทวงบุญคุณ ครับ ประมาณว่าช่วยเธอไว้ตั้งมากมายทำไมไม่ตอบรับรักชั้น แทนที่จะสำนึกผิดขอโทษดีๆ เดนีเห็นว่า ทัศนคติแบบนั้น คงคุมเรื่องอำนาจกันไม่ได้ ก็เลยเนรเทศซะ
    Dominick ถูกใจข้อความนี้
  6. K[o]NG

K[o]NG พลเดินเท้า

อ่อ ... ขอบคุณคุณสุนัขป่าฯ ที่เข้ามาให้ความกระจ่างครับ ^____^
  7. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

ผมอ่านแต่แบบผ่านๆ พอรู้เรื่องว่าตรงนี้เป็นแบบนี้ แต่ พออ่านในนี้แล้วกระจ่างขึ้นเยอะ
  8. Dominick

Dominick อัศวินไร้นาย

น่าสงสาร จอร่า แดนนี่ ดิไม่มีหัวใจสะเลย :(

Share This Page