Season 1 ตอนที่ 1

กระทู้จากหมวด "The Complete Story" โพสต์โดย สุนัขป่าโลกันตร์, 13 กันยายน 2011.

1. เซอร์ แบรริสตัน เก่งมากครับ แต่ตอนโดนปลดนี่โดนพูดจาใส่แบบเถียงไม่ออกเลย

“หน้าที่ของข้าจะจบลงด้วยความตายเท่านั้น”
    “ความตายของใคร ของท่าน หรือของพระราชา?”

เพราะมีพระราชาถึง 2 คนที่ตายในระหว่างเซอร์แบรริสตันเป็นคิงส์การ์ดอยู่
  2. Sephiz

Sephiz นักดาบฝึกหัด

ต้้องกดเข้าไปอีกครับ อยู่นี่ ประวัติ kingsguard ตั้งแต่ยุคก่อน

http://awoiaf.westeros.org/index.php/Kingsguard

สมัยนั้น Kingsguard ที่ปกป้อง Aerys เก่งกว่ายุคนี้มาก
  3. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ตาม link คุณ aeiman เห็นชัดเลยว่าเซอร์แบริสตันถูกปลดกลางอากาศคนเดียว
    แต่คุณสุนัขป่าโลกันตร์บอกว่าเคยแพ้โรเบิร์ตด้วยนะคับ
    คิดเองว่าตอน 2 อาจจะไปเข้าร่วมกับร็อบหรือแสตนนิส
  4. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ตาม link คุณsephiz ไปเจอ spoil อ่ะคับ
    ถัดจากการ์ดของจอฟกลายเป็น..........
    。・゜・(ノД`)・゜・。
    จะพยายามลืมเวลาดู/อ่านเล่ม 2
  5. ผมว่าทุกคนน่าจะเดาถูกนะครับว่าจอฟฟรี่มันต้อง . . . . . . ตายตายตายตายตายตายตายตายตายตายตายตายตาย

รอลุ้นว่ามันตายยังไงมากกว่าครับ

[ spoiler] . . . [ /spoiler ] รู้สึกจะไม่มีปุ่มให้กดต้องพิมพ์เอาเองนะครับ
  6. Sephiz

จ๊าก ขอโทษครับ T_T อย่ากด link ผมเข้าไปอ่านเกินนะครับ มี spoil หนักมากอยู่ด้านล่าง ผมอ่านไม่ถึงขอโทษด้วย
  7. Sephiz

ยังดีครับที่แค่รู้ว่า Joffrey ตาย มันเป็น king ที่กากที่สุด แต่อย่ากดไปดูล่างกว่านั้นอีกนะครับ ไม่งั้นเจอ spoil หนักกว่านั้น
  8. Kurodo

ไม่ใช่จอฟคับที่ผมลุ้น
    ผมลุ้นเรื่องเจมี่มากกว่า อยากให้แคทตัดแขนขาเสียจิงๆ
  9. Kurodo

@sephiz. ไม่ทันแล้วคับผมดูไปแล้วคิดว่าเกี่ยวกับแดนี่แน่ๆ
  10. Sephiz

อืม รอดูไปนะครับ ส่วนเจมี่นี่ ก็ต้องรอดูไป 555 แต่คุณจะชอบตัวละครตัวนี้มากขึ้นเรื่อยๆเอง ฮ่าๆๆ
  11. Kurodo

พูดงี้ค่อยสบายใจหน่อยคับ
    แสดงว่ายังไม่ถูก
    \(^o^)/
  12. aeiman

aeiman ทหารม้า

ฮ่า ๆ ๆ ขอบคุณนะครับสำหรับคำเตือน แต่ตอนนี้ก็อยากรู้แล้วสิว่ายังไง... ทำไงดีเนี่ย อยาก ก็อยากรู้ตอนต่อไป
  13. sirichumsaeng

sirichumsaeng นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณมากคับ ติดตามอ่านอยู่ครับผม รู้รายละเอียดเพิ่มจากในซีรี่ย์เยอะเลยครับ:)
  14. cindy

cindy ทหารม้า

ไม่กลัวสปอยล์ค่ะ แต่ยังไม่มีเวลาเข้าไปอ่านเลย ไม่ลบลิงค์ใช่ไหมค่ะ
  15. Kurodo

เป็นของ Wikipedia คับคิดว่าไม่ลบ บอกทุกอย่างตามหนังสือที่ออกล่ะคับ
  16. aeiman

aeiman ทหารม้า

[ spoiler] ไหน ๆ ก็เห็นสปอย แว็บ ๆ ละ ขอถามหน่อยว่า เนื้อเรื่องออกไปทางแฟนตาซีหรือว่าดราม่าการเมืองอะครับ [ /spoiler ]
    edit: เขียนยังไงอ่ะครับ เวลาจะสปอย ฮ๋า ๆ ๆ
  17. Kurodo

18. เขียนถูกแล้วครับ แค่เอาเว้นวรรคออก
  19. Kurodo

@sephiz
    ผมเพิ่งอ่านเรื่องย่อ+spoil ภาค3
    รู้เนื้อหาเพิ่มเติมแต่ยังชอบเจมี่ไม่ลง
    แต่เริ่มเกลียด George R R Martin มากขึ้นเรื่อยๆคับ
    cindy ถูกใจข้อความนี้
  20. Bixx

Bixx นักดาบฝึกหัด

คิดถึงตระกูลสตาร์คและจอห์น :p
  21. Sephiz

@kurodo ทำไมเกลียด George ล่ะครับ 55555 เพราะมันไม่ได้ดั่งใจใช่มะ
    @aeiman มันคงเป้น fantasy, drama ล่ะครับในความคิดผม​ฮ่าๆๆ
  22. Kurodo

ยิ่งกว่าไม่ได้ดั่งใจอีกคิดว่าเค้าเป็นคนซาดิสจิงๆ
    5555
    cindy ถูกใจข้อความนี้
  23. cindy

เกลียดเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่พี่คาลโดรโก็ตาย
  24. cindy

ไม่รู้เขามีผลงานเรื่องอื่นไหม แต่การเขียนของเขามันเหมือนเดาใจได้ยากมาก อ่านแล้วลุ้นไปต่างๆนานา
  25. rey-r the first

rey-r the first พลเดินเท้า

ท่านครับ คนที่ถูกประหาร ในหนังสือ(แกเรต)คนละคนกับในซีรีย์(วิล) ใช่ไหมครับ

Share This Page