SS 3 (สปอย)อยากทราบเรื่อง White Walker ที่จู่โจมพวกอีกาครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Lord wizz, 10 มกราคม 2013.

1. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

ว่ารายระเอียดการต่อสู้เป็นไง และ ราชาสแตนนิสมาช่วยแบบไหน คนตายเยอะมั้ย ช่วยสปอยหน่อยครับ
  2. ตายเยอะครับ ผบ. มอร์มอนท์สั่งถอยด่วน มีทหารขึ้นม้าหนีไปด้วยประมาณ 50 คนเอง ที่เหลือเชื่อว่าตายเรียบ

พอหนีไปตั้งหลักที่ปราการของคราสเตอร์ก็มีแตกคอกันเองอีกครับ รอดกลับกำแพงได้จริงๆ แค่ 10 กว่าคน แถมมีพวกคนเถื่อนบุกมาจู่โจมกำแพงซ้ำอีกต่างหาก มานซ์ เรย์เดอร์นำทัพบุกประชิดเองเลยจนเกือบแพ้อยู่แล้ว แสตนนิสก็โผล่มาตลบหลัง ทำนองเดียวกับไทวินในซีซัน 2
    oakhyco ถูกใจข้อความนี้
  3. Lord wizz

แล้วพวก White ตามมาถึงไหนครับ มีบทบาทมากน้อยแค่ไหน เห็นหลังๆ ไม่ค่อยพูดถึง แล้วพี่จอนของเรามาตอนไหนถึงได้เป็นลอร์ด คอมมานเดอร์แทนครับ ขอบคุณหลายๆเด้อครับ
  4. พวกผีดิบยังไม่มีบทบาทอะไรนอกจากตอนบุก the Fist นะครับ

หลังจากแสตนนิสช่วยขับไล่คนเถื่อนไปแล้ว แสตนนิสยื่นคำขาดว่าหน่วยพิทักษ์ต้องรีบแต่งตั้งลอร์ดผู้บัญชาการคนใหม่โดยเร็ว ไม่เช่นนั้นเขาจะตั้งตัวเองขึ้นเป็น ผบ เอง

ทีแรกคนที่ได้คะแนนโหวตนำ ก็คือ สลินท์ คนที่ทีเรียนไล่มาจากคิงส์แลนดิงน่ะครับ แต่แซมเวลเชื่อว่าหมอนี่ต้องเป็น ผบ ที่แย่มากแน่ๆ ก็เลยวางอุบายหลอกหัวคะแนนหลักๆ 2 ฝ่าย จน 2 ฝ่ายนั่นลงคะแนนให้จอน สโนว์ แทน จอน สโนว์ก็เลยได้เป็น ผบ ด้วยประการฉะนี้
    oakhyco และ Sleepy ถูกใจข้อความนี้
  5. Lord wizz

สุดยอดครับ หวังว่าฉากที่สแตนนิสบุกมาช่วย จะเป็นฉากรบใหญ่ในซีซั่นนะครับ รึว่ามีการรบที่อื่นที่ใหญ่กว่านี้
  6. Sleepy

Sleepy นักดาบฝึกหัด

คุณสุนัขป่าโลกันต์ช่วยเล่าเรื่องที่แซมใช้อาวุธ???ฆ่าพวกผีดิบ แล้วผบ.มอร์มอนท์รวมทั้งจอน สโนว์(ตอนเป็นลอร์ด คอมมานเดอร์แล้ว)ให้แซมไปหาว่าอะไรที่สามารถฆ่าผีดิบ??:leave:
  7. ก็ไปขุดเจอเหมือนในซีรีส์แหละครับ เพียงแต่ว่า ในหนังสือ กำมือของปฐมบุรุษ เป็นเนินอยู่กลางป่านะครับไม่ใช่ภูเขาน้ำแข็ง แซมเอาแก้วมังกรมาแทงผีดิบแบบบังเอิญครับระหว่างหนีจากกำมือกัน ก็เลยได้รู้อิทธิฤทธิ์ของมัน
    oakhyco และ Tos ถูกใจข้อความนี้

Share This Page