เรื่องเจ้าชายเอกอน

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Lord wizz, 22 มกราคม 2013.

1. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

อยากทราบเรื่องเจ้าชายเอกอนว่าจะออกมาช่วงไหน และมีความตั้งใจจะทวงบัลลังค์คืนมั้ย ตระกูลไหนเข้าร่วมบ้าง
  2. ยังไม่มีบทบาทอะไรมากครับ แค่ลงเรือลำเดียวกับทีเรียน แล้วเล่าความหลังให้ฟังว่ารอดมาได้ยังไง ใช้ชีวิตยังไง
  3. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

เดาว่าทีเรียนจะใช้เจ้าชายเอกอนบุกยึดเมืองหลวงรึเปล่า แล้าทำไม่ทีเรียนถึงนั่งเรีอข้ามไปเอสซอสครับ มีจุดมุ่งหมายอะหรือแค่หนีเฉยๆ
  4. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

ทีเรียนหวังไปเข้ากับ แดนี่ ด้วยความรู้ที่มี + กับการที่โดนข้อหา Slayerking + Slayerkin
    แต่ดันไปรู้ความจริงว่า เจ้าชายเอกอน ยังไม่ตาย
    เจ้าชายเอกอน หวังไปแต่งงานตามแบบฉบับของพวก ทาแกเรียน์ และขอแบ่งมังกรมาซักตัว
  5. เหมือนทีเรียนจะไม่ค่อยเชื่อเอกอนเท่าไหร่นะครับ
  6. Tashura

Tashura นักดาบฝึกหัด

ทำไมคิดแบบนั้นล่ะครับ มีตรงไหนเป็นจุดสังเกตหรอ
  7. ตอนคุยกับ เซอร์ จอราห์ น่ะครับ

คือทีเรียน มีบอกกริฟฟ์ (เอกอน) ให้เดินทางข้ามทะเลไปดอร์นเพื่อไปรวบรวมกองทัพใช่มั้ยครับ
    แต่พอได้เจอเซอร์จอราห์ ทีเรียนกลับคุยกับเซอร์จอราห์ ประมาณว่า "ไอ้โง่กริฟฟ์นั่นตกหลุมพรางข้าแล้ว"

หรือจริงๆ แล้วอาจจะวางแผนอะไรอยู่ก็ไม่รู้นะครับ
  8. Tashura

Tashura นักดาบฝึกหัด

ออ ฃักคุ้นๆแล้ว ประโยคนี้

Share This Page