A Storm of Sword ใครอ่านจบแล้วมั่งครับ Spoil

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย wongsatron, 6 มีนาคม 2013.

1. wongsatron

wongsatron อัศวินไร้นาย

ผมไปอ่านสปอยมา ไม่ค่อยจะเก่ง Eng เท่าไหร่ หลังจากอ่าน Red Wedding ไป จิตตกไปหลายวันเลย

ผมเลยไปอ่านบทนอก http://asoiaf.westeros.org/index.php/topic/58533-robb-stark-may-still-be-alive-sort-of/page__st__40 เค้าคุยถึงกันว่า Robb อาจจะไม่ตาย เพราะ Robb อาจจะ Warg ไปสิงที่อื่น ผมไปหาสปอยมาตามบอร์ดไม่มีใครพูดถึง Robb เลย คนในบอร์ดนี้คิดยังไงกันครับ ?

ตอนนี้ Serie A Song of Ice and Fire ยังเหลืออีก 2 เล่มใช่ไหมครับที่ยังไม่ออก
    ตอนนี้เหมือนเด็กงี่เง่า ไม่อยากให้ Robb จากไปเลย ขอให้อีก 2 เล่มสุดท้ายที่จะออกมามีอะไรเซอร์ไพรส์ด้วยเถอะ อยากให้มันจบแบบ Happy Ending มากเลย คนเขียนก็ทิ้งปมแต่ละปมไว้เยอะมาก

ว่าแต่คุณสุนัขป่าโลกันต์รู้ไหมครับ ว่ากำหนดการ 2 เล่มที่เหลือจะออกตอนไหน
  2. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

อ่านมาถึงเล่ม 5 แล้วยังไม่มีวี่แวว ว่าจะกลับมาเลย
    แต่ Stark ที่เหลือเหมือนจะ ไปสิงที่อื่นได้
  3. ผมเข้าใจว่า ร็อบบ์ น่าจะย้ายจิตหา เกรย์วินด์ ได้แค่ตัวเดียวนะครับ ก่อนถูกตัดหัวร็อบบ์ยังรำพึงถึงเกรย์วินด์เลย เป็นไปได้ว่าคงพยายามย้ายจิตไปหา แต่เกรย์วินด์ตายไปซะก่อนแล้ว น่าจะหมดสิทธิ์

แบรนเองถ้าไม่ได้โจเจ็นคอยแนะก็อาจจะย้ายจิตไปที่อื่นไม่ได้นอกจากซัมเมอร์เหมือนกัน
  4. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ถึงจะย้ายจิต ไปที่ ไดร์วูฟ ก็ทำไม่ได้หลอกครับ เพราะ เกรวิน ตาย ก่อน ร็อบ อีก แล้ว เท่าที่ผมเคยอ่าน สปอย ผ่านๆ มาได้ยินว่า พวกเฟร
    ตัดหัว เกรวิน แล้วไป ติดหัว ของร็อบด้วยนิครับ เพราะ ฉนั้น ยังไงๆ ก็คิดได้แต่ตาย เท่านั้น

Share This Page