จอฟฟรี่คิดยังไงกับซานซากันแน่

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย aeiman, 3 ตุลาคม 2011.

1. aeiman

aeiman ทหารม้า

ดูจากในซี่รี่ย์ของ HBO แล้วงง ๆ สับสนครับ ว่าจริง ๆ แล้วจอฟฟรี่เค้าคิดยังไงกับซานซากันแน่
  2. อันนี้พูดไม่ถูก ในเล่ม 2 นี่จอฟฟรี่พูดจาใส่ซานซา แบบว่า . . . ปากสุนัขมากครับ ฮ่า ๆ ๆ ตอนแรกๆ ก็ดูเหมือนจะจีบนะครับ เป็นไปได้ว่าคงสนใจซานซาระดับนึง แต่เพราะสันดานแย่โดยกำเนิด บวกกับความเป็นเด็ก ก็เลยทำตัวแย่ๆ ใส่ซานซาอย่างที่เราเห็น

บอกได้คำเดียว ว่า เกรียนม๊าก

topz73 ถูกใจข้อความนี้
  3. aeiman

ผมดูเวอร์ชั่น HBO ไปรอบเดียว ที่เหลือก็มาอ่านในนี้ จำได้ว่าตอนท้าย ๆ เหมือนจอฟฟรี่มาพูดดีกับซานซ่า ผมเลยงงครับว่าสรุปเค้าคิดยังไง ไม่รู้ตอนหลัง ๆ มีกล่าวไรเพื่มอีกไหม
    ปล.พึ่งกดกูลิงค์ยูทูป ฮามากครับ กร๊ากเลย
  4. รายละเอียดตรงนั้นผมจำไม่ค่อยได้เหมือนกันครับ ในหนังสือไม่ตรงกับซีรีย์เท่าไหร่ ซานซาโดนจับไปขังไว้ในห้องน่ะครับ ไม่ยอมออกมาเลย แล้วจอฟฟรี่เข้าไปสั่งเธอในห้อง ประมาณว่าซานซาเป็นคู่หมั้น จะต้องออกมาให้เห็นในชั้นศาลซะมั่งให้สมฐานะของตัวเอง . . . แล้วก็ ข่มขู่พูดจาแย่ทีเดียวครับ ไม่ได้พูดดีๆ แบบในซีรีย์

เดี๋ยวยังไงถ้าแปลถึงแล้วจะมาเคลียร์อีกทีนะครับ
  5. aeiman

ขอบคุณครับ ผมเกลียนจอฟฟรี่ตรงความเกรียนนี่แหล่ะครับ
  6. cindy

cindy ทหารม้า

เขาอาจจะรู้สึกเสียหน้าที่โดนอาร์ย่าเอาดาบฟัน แล้วโดนไนมีเรียกัด แล้วตอนนั้นซานช่าก็อยู่ด้วย และที่สำคัญเขาเกลียดสต๊าร์คหรือเปล่าค่ะ
    อันนี้วิเคราะห์จากการดูหนัง เพราะในซีนที่เซอร์ซี่ทำแผลหมากัดให้จอฟฟรีย์ จอฟฟรีย์พูดทำนองว่า ถ้าเขาเป็นพระราชา เขาจะทำอะไรบ้างกับอาณาจักรทางเหนือ
  7. azoons

azoons นักดาบฝึกหัด

จอฟฟรี่ มันจะเอาคืนTyrion ป่าวคับ เพราะดูเจ้าคิดเจ้าแค้นจริงๆ

แต่ในคลิปนี่แอบสะใจ อิอิ
  8. :cool::cool::cool:

9. Sephiz

Sephiz นักดาบฝึกหัด

ตั้งแต่อ่านเรื่องนี้มา Joffrey เป็นคนที่นิสัยแย่ที่สุดในเรื่องไม่มีส่วนดีเลย โหดร้ายทารุณ ขี้ขลาด ทุเรศ กลัวตาย ลูกแหง่ ตอนแรก Joffrey อาจจะวางฟอร์มพี่จีบ Sansa จริง (เพราะ Sansa สวย) แต่ตอนแพ้ Arya เขาเลยอับอายมากจึงเกลียด Sansa และแค้นจับใจหาทางแก้แค้นตลอด แล้วก็สมใจเขาล่ะ หลังๆ Joffrey ทำกับ Sansa เลวร้ายมากครับ อันนี้ spoil นิดนึงแต่ไม่บาดเจ็บเพราะรู้เรื่อง Rob อยู่แล้ว

คือใน Season 1 ตัดจบว่า Rob รบชนะ แต่ในหนังสือมันมีครั้งนี้ที่รบชนะ แล้ว Joffrey โกรธให้ Kingsguard ฉีกเสื้อผ้า Sansa ท่ามกลางที่สาธารณะแล้วทำร้ายด้วยครับ
  10. cindy

ถ้าโวต ตัวละครที่คนเกลียด จอฟฟรีย์อาจจะมาเป็นลำดับหนึ่ง
    แต่รู้สึกว่านิสัยเขาเหมือนพ่อไม่มีผิด ทำทุกอย่างให้ตัวเองชนะ
  11. aeiman

ผมก็โหวตเกลี่ยด จอฟฟรี่ครับ
  12. Sephiz

จะมาบอกคุณ cindy ว่า Joffrey ไม่เหมือนพ่อเค้านะครับ >< ใน series อาจให้ข้อมูลไม่พอ แต่ในหนังสือมันก็จะมี moment ที่แบบถ้า Joffrey เป็นเหมือน Jaime สักนิดก็ดี เพราะ Jaime (ถึงจะเป็น kingslayer และดูทำอะไรไม่ค่อยคิดก็เหอะ) มันเป็นคนที่รบเก่งมาก และกล้าหาญแบบไม่กลัวตายเลยด้วยซ้ำ ในขณะที่ Joffrey เจ็บนิดหน่อยก็ร้องเรียกแม่ๆๆ และ Jaime เป็นผุ้ชายที่ยอมทำทุกอย่างได้เพื่อความรักแม้กระทั่งสละสมบัติ (คือ Casterly Rock) เพราะเข้ามาอยู่ใน Kingsguard จะไม่มีสิทธิในมรดกตัวเอง จะไม่สามารถแต่งงานได้
  13. cindy

ขอบคุณค่ะ ที่มาให้ความกระจ่าง
  14. cindy

ได้ความรู้อีกอย่างแล้วว่า King's Guard ห้ามแต่งงาน เหมือน Night Watch เลย ใจร้ายจัง
  15. aeiman

นั่นสิครับ ตอนแรกดูในซี่รี่ย์ HBO ไม่คิดว่า Jaime จะเก่ง แต่พอที่มาสู้กับพระเอก(ของผม) เลยรู้เลยว่าเก่งนี่หว่า
  16. Sephiz

เสริมเรื่องความเทพของ Jaime ก่อนเป็น Kingsguard Jaime เคยชนะ Melee Tourney ตั้งแต่ยังเป็น Squire (อัศวินฝึกหัด) (การประลองฝีมือ อันนี้คือการสู้ตัวต่อตัว ไม่ใช่บนหลังม้า) และตอนจบ series ที่ Jaime โดนจับน่ะครับ จริงๆ Jaime บุกตรงมาที่ทัพของ Robb หวังจะฆ่า Robb โดยตรงซื้อๆ ฝ่าศัตรูมาแม้จะเจอกับดักก็ฝ่ามาเรื่อยๆ แถมฆ่า Bodyguards ของ Robb ไปสองคนก่อนถูกจับอีกเทพมาก ฝ่าทัพเข้ามาด้วยความบ้า ถ้า Robb มี bodyguard น้อย Robb อาจจะเป็นคนตายก็ได้ครับ กระดูกคนละไซส์กัน
    Noi Wilasinee ถูกใจข้อความนี้
  17. aeiman

อืมเทพมากครับ อย่างนี้ยิ่งอยากรู้ใหญ่เลยถ้ามาวัดกันระหว่าง โรเบิร์ต กับ เจมี่ ตอนท็อป ๆ ฟอร์มใครจะแน่กว่ากัน หนังสือคงไม่มีวัดอยู่แล้ว แต่คงต้องคิดกันเองอันนี้ฮ่า ๆ ๆ ผมว่าโรเบิร์ตนะ
  18. โรเบิร์ตตอนหนุ่มๆ น่าจะบ้าพลังกว่าเจมี่เยอะนะครับ สูงตั้ง 195 ใช้อาวุธหนักขนาดเอ็ดดาร์ดยังยกไม่ขึ้นเลย
  19. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

Melee tourney คือไคคับ?
  20. คือแข่งแบบ ใช้อาวุธระยะประชิดเข้าไปอัดกันซึ่งๆ หน้าครับ
  21. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

อ่าห์ไม่ใช่คน (; ̄ェ ̄)
    ทราบมั้ยคับว่าสู้กับใคร
  22. Sephiz

อาไม่เจอรายละเอียดว่าสู้กับใครบ้างครับแต่ชนะเลยตั้งแต่เป็น squire
  23. rey-r the first

rey-r the first พลเดินเท้า

อยากเห็นฉากทรราช จอฟฟรีย์ ตายจริงๆ(ผมไม่ได้โรคจิตนะครับ)5555
  24. Emsira

Emsira นักดาบฝึกหัด

ผมว่าทุกคนอาจจะกำลังรอเหมือนกันก็ได้นะครับ 55555
    Ply ถูกใจข้อความนี้
  25. Kurodo

ผมอยากเห็นซานซ่าตบหน้าจอฟสักแปด/เก้าที
    วันทนา และ SonGmarlboro ถูกใจข้อความนี้

Share This Page