จอฟฟรี่คิดยังไงกับซานซากันแน่

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย aeiman, 3 ตุลาคม 2011.

1. rey-r the first

rey-r the first พลเดินเท้า

เสด็จมาไทย จะจัดเปลือกทุเรียนให้นะ เดอะเกรท
  2. ทำไมรูปคุณ Rey ผมมองเป็นโดเรม่อน
  3. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

คงเป็นโดเรม่อนภาคโหดอ่ะครับ

ผมมองเป็น เทพหมาป่าเฟนน์ริ
  4. rey-r the first

rey-r the first พลเดินเท้า

555ชอบรูปนี้ครับดูดันดี ลองเบลอๆตัวดูก็เหมือนโดเรมอนจริงๆด้วยแหละ
  5. imuthita

imuthita นักดาบฝึกหัด

โรเบิร์ที่อยู่ในหนังสือ อ้วนเหมือนใน series's. ไหมคะ พอดีไม่ได้อ่นเล่มคะ
  6. อ้วนครับ อ้วนฉุเลย แต่ตอนหนุ่มๆ หล่อมากครับ กล้ามเฟิร์ม สูงสง่า เป็นที่หมายปองของสาวๆ ทั้งแผ่นดิน เชื่อมั้ยครับ ^-^
  7. TopStark

TopStark นักดาบฝึกหัด

เกลียดมากครับ เด็กเกรียน ดู hbo สั่งตัดหัว เอ็ดดาด ซะงั้น
  8. ปราสาทวายุ

ปราสาทวายุ นักดาบฝึกหัด

เหอ เหอ หาคนมาเล่นหน้าตาเหมาะมาก
  9. aeiman

aeiman ทหารม้า

พึ่งดู S02 E04 จบ นึกถึงคำถามนี้ที่เคยตั้งไว้เลย คิงจอฟฟรี่คิดยังไงกันแน่ เกรียนอย่างเดียวเลยใช่ไหม
    ตั้งแต่จุดหักเห S01 E02(มั้ง) ก็คือน่าจะเกลียดซานซ่ามาตลอดเลยนะผมคิดว่างั้น
  10. ผมว่าเค้าเป็นพวกซาดิสครับ และนั่นคือวิธีแสดงความรักของเค้า . . .
  11. Panpan

Panpan นักดาบฝึกหัด

อยากจะถามกลับว่า ซานซา คิดยังไงกับ จอฟฟรี่

ทำไมต้องทนอยู่เป็นเหมือนองค์ประกัน รองรับความ M ของจอฟฟรี่ย์

หรือกลัวมากจนไม่กล้าคิดหนีไปไหน
  12. KORNE

KORNE อัศวิน

เราว่าจ๊อฟฟรี่ชอบซานซ่าในระดับนึงเลยค่ะ
    แต่ประมาณว่าเกรียน เลยแสดงออกแบบเกรียนๆ
    (ประมาณสาดทรายใส่หน้าสาวเรียกร้องความสนใจ)
    เราลองพิจารณาความเกรียนของมันจากหนังนะคะ :)
    1. เจอซานซ่าครั้งแรก ชอบ อยากโชว์หล่อให้สาวเห็น สาวก็ชอบแล้วล่ะ
    2. ดันโดนไม้หวด เสียหล่อต่อหน้าสาว เจ็บใจ เลยเกรียนใส่สาว สาวงงเลยทีเดียว
    3. รู้สึกตัวอีกที เอ เกรียนมากไปกลัวสาวไม่รัก เอาวะ อ้อนหน่อย เอาสร้อยไปเส้นนึง แถมจุ๊บหนึ่งที
    4. ไปๆมาๆได้สาวมาเป็นทาส(ซานซาเข้ามาในวัง) ไม่ต้องเหนื่อยจีบเอ็งและ
    คราวนี้เอ็งเป็นของข้าแล้ววะฮ่ะฮ่า! คราวนี้เอ็งหนีความเกรียนข้าไม่พ้นแล้ว!
    5. แต่ข้าก็รู้ว่าเอ็งมองว่าข้าอ่อน ลึกๆคงเกลียดข้ามาก(เพราะข้าตัดหัวพ่อเอ็งอะนะ)
    เห็นเอ็งทีไรหงุดหงิดทุกที รู้สึกเกลียดความเกรียนตัวเอง เลยเกลียดเอ็งไปด้วย
    อารมณ์ความเกรียนควบคุมไม่อยู่ เลยกดขี่ข่มเหง จงรักข้า ไม่งั้นเอ็งตาย!
    ....ก็เลยเป็นแบบที่เห็นนี่แหละค่ะ คิดว่านะ
    aeiman ถูกใจข้อความนี้
  13. aeiman

aeiman ทหารม้า

วิเคราะห์ได้ดีครับ เห็นด้วยทั้งห้าข้อเลย
    ตอนนี้ดูมาถึง S02E04 จอฟฟรี่จะรู้ตัวไหมว่าตัวเองไม่ใช่ลูกโรเบิร์ต เหมือนจะมีกล่าวว่าสแตนนิชส่งจดหมายให้ลอร์ดทุกคนเรื่องนี้ ตัวจอฟฟรี่เองจะเชื่อมากน้อยแค่ไหน
  14. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

คิดว่าช่วงแรกๆอาจจะรักจริงแต่พอช่วงหลังๆนี่คงเกลียดเข้าไส้แล้วแหละ เชื่อนะว่าซีซั่นหน้าทุกคนจะจับตาดูตอนที่จอฟฟรี่ตายกันทั้งโลกไม่แพ้ตอนที่ร็อบโดนเสียบหรอกนะ
    Slytherin, gŕýffíńdőŕ, ชาซารี และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  15. Schmied

Schmied พลเดินเท้า

ผมว่าจอฟฟ์มันบ้า แล้วจอฟฟ์เกิดมาจากการ incest ด้วย mad king 2 ชัดๆ
  16. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

จอฟ ก็เป็นเพียงเด็ก ที่เกิดมามีกรรม ป่วยเป็นโรคจิตเภท ชื่อว่า นาร์ซีซัส (ชื่อของเทพกรีก) แปลเป็นไทยคือ โรคคลั่งและหลงใหลในตัวเอง เกิดจากการถูกเลี้ยงดูแบบตามใจจากผู้เป็นพ่อและแม่มากเกินไป ทำให้คิดว่าตัวเองดีที่สุด เทพที่สุด ยิ่งใหญ่ที่สุด เกรียนสุด ความคิดตัวเองเจ๋งที่สุด ไม่มีใครเทียบได้ในปฐพี หลงใหลในรูปลักษณ์ของตน พวกนี้จะมีความเป็นซาดิสผสมอยู่ในตัวด้วยครับ
  17. leopard

leopard อัศวิน

ดูแล้วมันเป็นความรัก ในแบบ S&M
    จอฟฟรี มีความสุข เมื่อได้ทรมานจิตใจคนที่ตัวเองรัก
    ซานช่า ยิ่งเสียใจ ยิ่งทรมาน มันก็ยิ่งทำให้ได้ใจมาก
    สังเกตุ ได้ว่าจะวนเวียน แกล้งเธออยู่เรื่อยๆ

จอฟฟรี แสดงความรักในแบบปกติไม่เป็น

18. Boylagoon

ผมกลับมองว่า จอฟฟรี่ ไม่ได้รักซานซ่าจริงๆ นะครับ ด้วยโรคจิตเภทที่เป็น บุคลิกและนิสัยจึงออกมาเป็นแบบนั้น สังเกตุได้อย่าง ว่าจอฟฟรี่จะรู้สึกดี เวลามีคนมาชื่นชอบชื่นชมตนเอง และซานซ่าก็ดันชอบไอเกรียนจอฟมากด้วย ตั้งแต่แรกเห็น ปลื้มมากเหมือนพวกแฟนคลับคลั่งไคล้ดารา จอฟฟรี่มันก็เลยยิ่งได้ใจว่าข้าเจ๋ง ดูดี มีสกุล หญิงรักหญิงชอบ ไรงี้ เหมือนกับตอนที่มาร์เจอรี่ คอยชมเกรียนจอฟว่าเก่งโน่นเก่งนี่ จอฟมันก็หลงใหลได้ปลื้มออกน่าออกตา แต่พอถูกสะกิดต่อมนิดนึงไม่ว่าจากใครก็ตาม ก็จะเปลี่ยนนิสัยจากหน้ามือเป็นหลังเท้าเลย และด้วยความเป็นจิตหนักๆ ชอบเห็นผู้อื่นทรมานเจ็บปวด แล้วตัวเองก็มีความสุข นี่ก็เลยเป็นซาดิสผสมไปอีก
  19. vasapol

vasapol นักดาบฝึกหัด

ความเกรียนของคนนี้ต้องโทษ cersei มากที่สุด
    ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  20. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ขอเชื่อ 10 เปอเซ็นต์นะครับ

ผมมองว่า ลึกๆแล้วจอฟฟรีย์คงไม่อยากเป็นแบบนี้หรอกครับ ใครๆเขาก็อยากเป็นปกติทุกคน ถูกต้องมั้ย? แต่เมื่อบทมันมาแบบนี้ จอฟฟรีย์ก็เลยกลายเป็นตัวร้าย ทั้งๆที่ใจจริงอาจจะแสนดีก็ได้
  21. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

เมื่อบทมันมาแบบนี้ ตัวละครจะทำอะไรได้ :k2:
  22. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ขอตอบว่าลุงวางจอฟไว้ให้เป็นฆาตรกรโรคจิตรอยู่แล้วเพราะฉะนั้นหากถามว่ารักมั้ย ต้องตอบเลยว่ามากกก เพราะจอฟฟี่เป็นพวกทรมานสัตว์ที่ตัวเองตกหลุมรักมาแต่เด็กแล้ว และโทษเซอซี่คนเดียวก็ไม่เชิง ครั้งนึงจอฟเคยเอาลูกแมวที่ตัวเองทรมานมาอวดโรเบิต โรเบิตก็ทำแค่ตบหน้าแล้วสั่งให้ไปให้พ้น ไม่ใส่ใจอธิบายใดๆ บ้านแลนนิสเตอร์ทุกคนรู้พฤติกรรมนี้มานานแล้ว คนเดียวที่รับมือได้ดีเว่อร์คือมาร์เจอรี่ พิชิตรใจโดยประโยคว่าน่าตื่นเต้นจังวันหลังทำให้ดูบ้างนะคะ
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  23. Boylagoon

เมสเตอร์ไพเซล เคยบอกว่า ไทวิน ไม่ใช่กษัตริย์ แต่คือ คนที่กษัตริย์ควรจะเป็นมากที่สุด และถ้าให้ผมมองมาร์เจอรี่ อาจจะเป็นควีนในเวลาอันสั้น แต่มาร์เจอรี่ ก็ถือว่า เป็นคนที่ควีนควรจะเป็น เพราะเธอรู้จักวางตัว เก่ง ฉลาด แต่สามารถแกล้งโง่ได้ น้ำใจงาม รักเด็ก (อาจจะสร้างภาพ) และรู้จักวิธีสร้างมิตร มากกว่าสร้างศัตรู...
    ชาซารี ถูกใจข้อความนี้

Share This Page