เรื่องมังกร+ทั่วไป

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Vitsarut, 6 เมษายน 2013.

1. อาซอร์ อาฮายนี่ 8 พันปีแล้วล่ะครับ เอกอนเพิ่ง 300 ปี
  2. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ยุคปฐมบุรุษ สินะครับ
  3. Domingo

Domingo ทหารม้า

เรื่องของ Azor Ahai เกิดก่อนนานมากครับ จนมันกลายเป็นตำนานไปแล้ว เล่ากันว่าเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นเมื่อ 8,000 ปีมาแล้ว ยุคของปฐมบุรุษนานกว่านั้นเข้าไปอีก เพราะปฐมบุรุษมาถึงเวสเทอรอสเมื่อ 12,000 ปีมาแล้วครับ

ส่วนเอกอน ทาร์แกเรียนเพิ่งบุกยึดเวสเทอรอสเมื่อ 300 ปีก่อนเอง
  4. brawatcher

brawatcher ทหารม้า

ในซีซั่นแรก จะมีฉากนึง ที่อธิบายว่าทำไมจอฟฟรีย์จึงโกรธแบรนนัก

ฉากที่ทีเรี่ยน สั่งให้จอฟฟรีย์ ไปแสดงความเสียใจแก่เลดี้แคทลิน และครอบครัวสตาร์ค
    ที่แบรนยังคงนอนไม่ได้สติ จากการตกลงมาจากกำแพง
    แต่มันกลับทำเป็นไม่สนใจใยดี จึงถูกทีเรียนตบหน้าไปสองที
    จะเห็นได้ว่า ไอ้จอฟฟรีย์มันโกรธมากๆ
  5. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

มันน่าจะไปโกดทีเรียนมากกว่าป่ะครับ ไม่ใช่มาพาลโกดใส่แบรน (ถึงจะสั่งเกบทีเรียนเพราะโกดแล้วก็ตาม)
    แต่เหตุผลแค่นี้ดูเกรียนไปจริงๆอะ ถ้ามันจริง แต่ก็สมกับคิงเกรียนดีเนอะ5555555
  6. Prisoner945

Prisoner945 นักดาบฝึกหัด

มังกรลูกๆ ของ แดนนี่ มีชื่ออะไรบ้างครับ
  7. Cee

Cee นักดาบฝึกหัด

ขอถามหน่อยนะครับ คือผมอาศัยดุซีรีย์ในเวปดุฟรีอ่ะครับ เลยไม่ค่อยได้ดุแบบต่อเนื่อง ดุถึง ss3 ep8 มีข้อสงสัยอยากถามนะครับ
    1.ริคคอน หายไปไหนครับ
    2.หมาป่าที่ลูกๆ ของตระกูลสตาร์คเลี้ยงไว้ ตอนนี้เหลืออยุ่กี่ตัวครับ แล้วบางตัวก้ไม่ได้อยู่กับเจ้าของตลอด
    3.ข้อนี้ขอถามคนที่อ่านหนังสือแล้วนะครับ ว่า มีโอกาสมั้ยที่หมาป่าที่เหลืออยุ่จะได้มาร่วมสู้ในสงคราม และจะได้สู้กับมังกรของทร์เกเรียนมั้ยครับ
  8. 1. ริคคอนในซีรีส์ก็อยู่กับแบรนน่ะครับ ส่วนในหนังสือนี่แยกไปคนละทางกันตั้งแต่ออกจากวินเทอร์เฟลแล้ว

2. เหลือไนมีเรียซึ่งยังหลงกับอาร์ยา กับโกสต์

แชกกี้ด็อกก็น่าจะอยู่รอดปลอดภัยดีครับถึงจะไม่ค่อยมีบท
    Cee ถูกใจข้อความนี้
  9. ruby eyed white

ruby eyed white พลเดินเท้า

ซัมเมอร์ ของ แบรน อีกตัวนึงครับ
    Cee ถูกใจข้อความนี้

Share This Page