SS 1 เกี่ยวกับ Ser Beric Dondarrion และ คำสั่งของ Lord Eddard

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Gutter13, 16 เมษายน 2013.

1. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

ขอถามเกี่ยวกับ ตอนที่ Lord Eddard ตอนเป็น พระหัตถ์พระราชา หน่อยครับ
    แกสั่งให้ Ser Beric Dondarrion กับ ทหาร 100 นาย ถ้าจำไม่ผิด ไปกุมตัว The Mountain ที่ออกปล้น ไม่เกรงกลัว ตาม ประสาเด็ก Tywin มาลงโทษ เหตุการณ์ เป็นอย่างไรบ้างครับผม
    พอทราบมั๊ยครับ
  2. ไล่ภูผาไปถึงสะพานข้ามแอ่งน้ำตื้นมัมเมอร์ แล้วโดนไทวินลอบตีตลบหลังครับ
    เบริกตายไปแล้ว คนที่เหลือรอดมาได้ กลายมาเป็นพี่น้องไร้ธง คอยลอบกัดแลนนิสเตอร์

http://gameofthronesfansite.com/threads/54/#post-678
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  3. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

พี่น้องไร้ธงที่ว่านี่ ก็คือพวกที่ช่วยอาร์ย่าใช่มั้ยครับ?
  4. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

อ้ออออ ขอบคุณครับผม เห็น Game of Thrones Wiki บอกว่า season 3 มี Ser Beric Dondarrion แต่เป็นนักแสดงใหม่ ครับ ไม่รู้ว่ายังไง
  5. thelordofthelinks

thelordofthelinks พลเดินเท้า

ใช่แล้วครับ

ไม่แน่ใจครับเพราะหน้าตาในภาคสามที่เห็นใน trailer ต่างจากคนในภาคแรกมากเพราะสบักสะบอมมาเยอะครับ 55

ตอนหน้าเราอาจจะไ้ด้เจอ Lightning lord แล้วก็รู้ความสามารถของเค้าตอนหน้านะครับ :f2:
  6. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

สรุป Ser Beric Dondarrion ตายหรือไม่ตายหรอครับ คุณสุนัขป่าบอกตาย คุณthelordofthelinks,บอก สบักสะบอม

แล้ว Lightning lord นี่คือใครหรอครับ?
  7. miniSD

miniSD นักดาบฝึกหัด

ตอน 3 นี่ใครคือกังหันครับ ใช้พี่น้องกับภูผาหรือเปล่า ปลาดำออกมาแล้ว ยิงธนูแม่นมาก...
  8. เปล่าครับ หมายถึงโรงสีข้าวแบบมีกังหันน่ะครับ
  9. thelordofthelinks

thelordofthelinks พลเดินเท้า

Lightning Lord คือฉายาของ Lord Beric นี่ล่ะครับ
    ที่คุณหมาป่าบอกว่าตาย แกตายจริงๆ ครับ แต่ Lightning Lord มี 7 ชีวิตครับ หลังจากอุทิศตัวให้ R'hllor Lord of light... ตอนหน้าอาร์ย่าจะได้เจอกับแกครับ แต่ตอนที่อาร์ย่ามาเจอ ลอร์ดเบริคตายมาหกครั้งแล้วครับ

Share This Page