แดนนี่ จะขายมังกรจริงหรอนี้

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Dominick, 18 เมษายน 2013.

1. Dominick

Dominick อัศวินไร้นาย

ใครอ่านหนังสือที่เลยไปละมา สปอยให้หน่อยนะ TT
    แดนนี่ใจร้ายจังจะ ขายมังกรตัวไหนนี้ตกลงขายจริง ๆ ใช้มั้ย

และสงสัยอีกอย่า ถ้าเอามังกรไป บุก จริง ๆ อีกสองตัว คนใครจะขึ่ละ จะมี ทาแกรเรียนคนอื่น เซอรไพรเพิ่มมาอีกมั้ย game-of-thrones-mother-of-dragons-3-515x660.jpg

ใครรู้ข้อมูล ทาแกรเรียนหรือมังกร อะไรมาสปอยให้ฟังหน่อยนะ ^^

...เพลิน ทุกทีอ่านเรื่องทาแกรเรียน & มังกร :p
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  2. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

เรื่องขายไม่ขาย http://pantip.com/topic/30369820 อ่านในนี้เอาละกัน

ส่วนเรื่องใครจะเป็นคนขี่ จนถึงเล่ม 5 ก็ยังไม่มีวี่แววอีก 2 คนที่จะขี่ได้เลย ที่ใกล้เคียงมี 2 คน

ทาแกรเรียนคนอื่น มี แต่ไม่รู้ว่าตัวจริงหรือตัวปลอม
    Dominick และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  3. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

เป็นไปตามที่ผมคาดไว้ จริงๆ ขอบคุณมากครับ

ปล. โพสแรกเจ้าของกระทู้ ภาพสวยดี ครับ ^^
  4. SeineSand

SeineSand นักดาบฝึกหัด

น่าจะขายนะคะ แต่ได้กลับคืนมาเหมือนเดิม
    ส่วนคนที่จะขี่ มีหลายคนนะคะที่คิดไว้ มีเอกอน แล้วก็จอน ที่คิดเอาไว้
  5. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

จอน ขี่นี่จะเท่มากๆเลยครับ ข้างบนมีมังกร ข้างล่างมีโกส
    vittayasoj ถูกใจข้อความนี้
  6. eaPPad

นอกจากเอกอน แล้วยังพอมีลุ้นอีกคนนึงด้วยครับ ที่นอกจากจอน
  7. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

เมสเตอเอม่อน จาก ไนวอส รึเปล่าครับ
  8. eaPPad

คนในตระกูล Greyjoy ครับ เพราะเขามี Dragon Horn
    SeineSand ถูกใจข้อความนี้
  9. marizelee

10. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

Euron เป็นคนหาเจอคับ เค้าให้น้องชาย Victarion ตอนส่งไปทางตะวันออก
  11. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

เอกอน นี่คือใครหรอครับ เป็นทาเกเรียนที่ยังอยู่หรอครับ รอดได้ไงอะครับ ขอรายละเอียดหน่อยย
  12. ปลาวาฬภูเขา

ปลาวาฬภูเขา อัศวินไร้นาย

ลองนึกภาพทีเรียนขี่มังกรแล้วมันจะฮามากๆเลยครับ...

สภาพจะคล้ายๆเห็บเกาะมังกรมากกว่าอัศวินมังกรนะ :leave:
    Gutter13 และ wongsatron ถูกใจข้อความนี้
  13. เจ้าตัวอ้างว่า ขันทีวาร์ริส แอบสลับตัวเด็กครับ แล้วพาซุกซ่อนส่งออกไปจากปราสาท
  14. inzee

แล้วเอกอนนี่เป็นอะไรกับแดเนอริสหรอครับบ?
  15. เป็นลูกชายของพี่ชาย(เรการ์) ก็ต้องนับว่าเป็นหลานละมังครับ แต่อายุใกล้กันนะ
  16. inzee

แล้วแม่ของเอกอนคือใครหรอครับ ใช่น้องของเน็ดหรือป่าวว
  17. marizelee

แม่ เป็นคนตระกูล Martell ครับ ชื่อ Elia Martell คงไม่มีอะไรข้องเกี่ยว กับ ตระกูลสตาค หลอกครับ แถมเป็นตัวจริงรึเปล่ายังไม่รู้เลย

Share This Page