จากEP4เกี่ยวกับลอร์ดวาร์ริส??

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย inzee, 23 เมษายน 2013.

1. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

ีที่ลอร์ดวาร์ริสจับพ่อมดมาให้ทีเรียนดูอะครับ
    อยากรู้ว่าคือใครอะ หรือแค่พ่อมดธรรมดา แล้ววาร์ริสจะให้บอกข้อมูลเฉยๆอะครับ?
  2. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

ตามที่ผมเข้าใจ เป็นคนที่ วาริส แค้นปะครับ ที่มีส่วนเกี่ยวข้องกะการตอน ไอ้นั่น
  3. ER4Z3R-

ER4Z3R- นักดาบฝึกหัด

สงสัยว่าที่ปากพ่อมดคนนั้นเค้าเป็นอะไรคับ ? คาบอะไรอยู่รึเปล่า
  4. คือพ่อมดที่ตอนวาร์ริสไงครับ
  5. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

โหยวาร์ริสนี่เก่งจริงๆ กี่10ปีแล้วยังตามจับได้อีก
  6. ผีฟรีคิก

ผีฟรีคิก พลเดินเท้า

ชอบฉากนี้มากเลยแสดงให้เห็นว่าเส้นสายพี่แกแน่นจริงๆ จาก2EPก่อนที่ข่าวชอบพลาดบ้างทำให้เราสงสัยว่าลอร์ดวาริสมีดีแค่ไหน

ไหนๆแล้วขอถามต่อยเลยได้มั้ยขี้เกียจไปตั้ง
    ทำไมหัวหน้าอีกาต้องแคร์ไอ้แก่นอกกำแพงขนาดนั้นด้วย ถ้าเอาจริงๆก็เหมือนที่ลูกน้องมันบอกไอ้นี่ก็แค่คนเถื่อน ฆ่าทิ้งแล้วช่วยผู้หญิงยังจะดีกว่า
  7. อันนั้นคงเป็นเรื่องจริยธรรมส่วนบุคคลนะครับ
    KORNE ถูกใจข้อความนี้
  8. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

ครับผมก็สงสัย ลอร์ดมอมอน ทำไมแคร์ อีตาคราสเตอร์ จังครับ
  9. aeiman

aeiman ทหารม้า

คิดเหมือนกันเลย จะไปแคร์ทำไม จริง ๆ ช่วยคนน่าจะสำคัญกว่า
  10. Chaeames

Chaeames พลเดินเท้า

ต้องเล็งถึงผลประโยชน์ระยะยาวน่ะครับ เพราะแถวนั้น คนเถื่อนก็เล็งฆ่าอีกาอยู่แล้ว หามิตรนอกกำแพงคงจะอุ่นใจกว่า
    Boylagoon และ thelordofthelinks ถูกใจข้อความนี้
  11. จิมมี่ สตาร์ค

จิมมี่ สตาร์ค นักดาบฝึกหัด

Guest Right ครับ
    เป็น 1 ในกฎที่เก่าแก่และศักดิ์สิทธิ์ที่สุดในโลกของ Game of Thrones
    หากผู้มาเยือนได้ดื่มกินอาหารของเจ้าบ้านแล้ว เจ้าบ้านต้องให้ความคุ้มครองผู้มาเยือนและผู้มาเยือนจะต้องไม่ทำอันตรายเจ้าบ้านเด็ดขาด
    เป็นที่เชื่อกันว่าหากใครแหกกฎนี้จะถูกพระเจ้าทั้งใหม่และเก่าสาปแช่ง
    Boylagoon, plakinmek, Geng และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  12. MooJooM

MooJooM นักดาบฝึกหัด

ชอบวาริสมากครับแบบโดยเฉพาะเวลาคุยกับคนที่ฉลาดอย่างตอนทีเรียนมาคุยเรื่องเส้นสายก็ทำให้รู้ว่าเขาลำบากเเค่ไหนกว่าจะได้มาอยู่ในสภาเเล้วก้ชอบคำที่บอกว่าบางทีข้อความในจดหมายมีค่ามากกว่าเงินในกระเป๋าประมาณว่าพี่แกยอมจ่ายเงินเพื่อแลกกับข้อมูลหรือความลับ
    แสดงว่าวาริสแกมีข้อมูลความลับมากมายที่จะใช้ให้ถูกเวลาอย่างตอนที่รู้ว่านิ้วก้อยจะพาซานซ่าไปแกก็เลือกทีจะบอกกับท่ายย่าโอเล็นน่าซึ่งท่านย่าก็ฉลาดไม่แพ้กันเลยแบบรู้ทันวาริสว่าต้องการอะไรแบบว่าวาริสเเก่ชอบคุยฉลาดชอบมากเวลาวาริสคุยกับคนอื่น
  13. silapss

silapss นักดาบฝึกหัด

ขอถามหน่อยครับ
    เมื่อครั้งรัชสมัยของ mad king
    วาร์ริสแกมีตำแหน่งเป็นอะไรครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  14. หัวหน้าหน่วยข่าวกรองเหมือนตอนนี้แหละครับ
  15. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ยังข้องใจอยู่ว่า วาร์ริส นี่เค้าภักดีกับแลนนิสเตอร์หรือยังภักดีกับทาร์แกเรียนอยู่ ที่ส่งคนไปฆ่าแดนี่เห็นบางคนบอกว่าเป็นแผนที่จะให้แดนี่กลับมาคิงแลนดิ้ง
  16. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

เฟรย์ไม่สะทกสะท้านหรอก ลุงมาตินชอบให้ท้ายคนชั่ว
  17. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

วัลเดอร์ เฟรย์กล้าทำเพราะคำมั่นของไทวิน แลนนิสเตอร์ครับ
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  18. AM'Rome Buster

หลังไทวินตาย ไอ้แก่เฟรย์มันเป็นไงบ้าง
  19. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

พอไทวินตาย ก็คงนอนสะดุ้งสะทือนกันบ้างหละค่ะ ยิ่ง Lady Stoneheartไล่ฆ่าคนในตระกูลไปทีละคนๆ เราว่าประสาทแน่ๆ
    plakinmek และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  20. AM'Rome Buster

ผมว่าเฟรย์คงมีแผนรองรับแหละครับ ก็คงไม่ทะเหร่อทะหร่าอะไรมากนัก อีกอยากเลดี้ก็ออกมาโดนแสงไม่ได้ด้วย ลูกน้องก็คงทำอะไรไม่ได้มากมั้งครับ อารมณืคงแบบว่า ถึงมาข้าก็ไม่กลัว มั้ง
  21. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

อาร์ย่าฆ่ามัน ฆ่าไอ้แก่ทิ้งซะ
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  22. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

เชียร์ให้อาร์ย่าเป็นคนมาเชือดตาแก่นี่เหมือนกัน หรือจะให้ตาแก่เฟรย์ตายเพราะแดนี่ดีล่ะ แบบว่าเห็นบอกว่าค่ายของตาแก่นี่ตียากโดนมังกรบินมาพ่นไฟเผาวอดหมดเลย:rolleyes:
  23. Fangiris

ทำไมโดนแสงไม่ได้หรอคะ
  24. Fangiris

เราเชียร์ให้โดนอาร์ยาค่ะ หวังว่าจะมีสักครั้งที่ลุงทำถูกใจแฟนๆนะ555
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  25. AM'Rome Buster

น่าจะเป็นซอมบี้มั้งครับ หรือว่ายังไง อันนี้ขอโทษด้วยผมแถเองแหละ ในเรื่องอาจจะออกมาได้ก้ได้

Share This Page