โหวต ตอนนี้ตื่นเต้นกับ storyline ของใครมากสุด??

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย cloud9, 23 เมษายน 2013.

1. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

ควันหลง EP4 ค่ะ มันส์กระจายมาก เรียกว่าไปตามอ่านวิกิไม่หยุดเลย พอดูจบ ฮ่าๆๆ
    อยากถามว่า ตอนนี้ เพื่อนๆชอบ storyline ของตัวละครตัวไหนมากที่สุด? สำหรับ Season 3 นะ
    ใครที่ติดตามสุดๆแบบ ลุ้นให้ตัวโก่ง

ของเรา ภาค3นี้ โอนเอียงไปทาง บ้านไทเรลสุดๆ มาเจอรี่ฉลาดมากกก และสวยมากก และใจดีมาก มาช่วยซานซาด้วย
    queen of thorns ก็เป็นนางพญาหญิงแกร่งที่ทำให้บ้านรุ่งเรือง คือแบบ ซูฮกบ้านนี้จริงๆค่ะ

ภาคแรก เราลุ้น จอนสุด เพราะเพิ่งเริ่ม ไนท์วอชใหม่ๆ มันเป็นไรที่เจ๋งมาก การที่เป็นลูกนอกสมรสแล้ว หาจุดยืนของตัวเองแบบนั้น ภาคสองก็ อาร์ย่า เพราะชอบ ชายไร้หน้าจาเค่น มันลึกลับตื่นเต้นดี
    แต่ไดนามิคเรื่อง มันทำให้เราเชียร์ตัวละครเปลี่ยนไปเรื่อยๆจริงๆนะ ไม่รู้คนอื่นเป็นรึเปล่า หรือว่าเราหลายใจหว่า 555
  2. ER4Z3R-

ER4Z3R- นักดาบฝึกหัด

ชอบ Storyline ของ แดนี่ที่สุดละครับ สำหรับ Season นี้
    ของพวกไนท์วอชนี่แอบเอียนนิดนึง มาดีก็ตอน EP4 นี่แหละ ที่เริ่มจะตื่นเต้นขึ้นมาหน่อยละ
    abamia176 ถูกใจข้อความนี้
  3. littlebee.

littlebee. พลเดินเท้า

รักแดนี่ & น้องมังกรสุดๆแล้วค่ะ >_<
    คงไม่ต้องบอกว่าทำไม EP4 นี่สุดยอดไปเลยยย ดูแล้วนั่งอมยิ้ม
    อยากถวายตัวไปรับใช้คาลลิซี่อ่ะค่ะ 5555

ที่เหลือก็ชอบเป็นคนๆไป ไม่อยากชอบใครแบบสุดๆ กลัวโดน. .. T_T
    เชียร์เด็กๆสตาร์คค่ะ แต่ละคนฉลาด มีไหวพริบดีอะ
    แอบชอบแม่นางเซอร์ซี นักแสดงเค้าเล่นเก่งมากๆ มีความลึกของอารมณ์ของตัวละครน่ะ่ค่ะ
    ชอบฉาก Power is power มาก ตอนเมานางก็ฮาดี

House Tyrell ตอนนี้เข้ามามีบทบาท แล้วรู้สึกปลื้มเด็จย่า Olenna มากๆค่ะ
  4. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

Mother of Dragon อยู่ยาวไปจนจบ 7 เล่มแน่
    ถ้า Storyline ผมชอบ Tyrion สุด ถึงตอนนั้นแล้วจะรู้กันว่าทำไม
    โหดร้ายสุดๆ
  5. Ocelot

Ocelot อัศวิน

ขอตอบว่าเป็นเนื้อเรื่องของอาร์ย่าละกันครับ ตอนนี้ยังติดใจฉากพี่น้องไร้ธงมาก โคตรเท่ สมาชิกหลักๆดูมีคาแรกเตอร์เป็นของตัวเองดี โดยเฉพาะคุณพี่ Beric Dondarrion ตอนแรกๆผมคิดว่านักแสดงที่รับบทแกดูไม่เยินเท่าไหร แถมดูแก่ด้วย แต่เอาจริงๆ เฮ้ย เท่ว่ะ คือฉากเปิดตัวทำให้รู้เลยว่าไอ้หมอนี่เป็นตัวหัวหน้าแหงๆ อยากเห็นฉากที่ไฟว้กับพี่หมาจริงๆ(เท่าที่อ่านมาฉากนี้มันส์ครับ ในซีรี่ย์คงจัดเต็ม สัตว์ เด็ก เอฟเฟค สลิง)

รองลงมาก็ของบราน ไม่ใช่อะไรหรอก อยากเจออีกาสามตาไวๆ (หมายถึงตัวจริงนะ)

ปล.เห็นท่านย่า Olenna แล้วผมนึกว่าสมุหนายก Palpatine จากสตาร์วอร์สแฮะ
    cloud9 ถูกใจข้อความนี้
  6. arya-fc

arya-fc นักดาบฝึกหัด

สำหรับ EP4 ต้องยกให้เดแนริสจริงๆ ค่ะ
    "ดราคาริส!" ><
    555 เป็น 7 นาทีสุดท้ายแห่งความฟิน ตั้งแต่นางเปิดประตูจนถึงยกทัพออกจากเมือง
    นางมาเต็มมาก ถ้านึกย้อนไปถึงตอนแรกของซีรีย์ชุดนี้ จนมาถึงตอนล่าสุด เธอเปลี่ยนไปมากๆ

ส่วนเรื่องมาเจอรี เราว่าที่นางทำ นางต้องมีเหตุผลแน่ๆ ไม่ได้ใจดีอะไร
    เราเชื่อในสายตาของเซอร์ซี นางไม่น่าดูคนผิด
    ส่วนตัวเดาว่าอาจเกี่ยวข้องกับเรื่องที่ลอร์ดวารีสและท่านยายไทเรลคุยกัน (เรื่องฮุบแคว้นเหนือ)

ป.ล. ตอนนี้ทางเหนือป่นปี้ย่อยยับไม่เหลือชิ้นดีจริงๆ ตั้งแต่วินเทอร์เฟลยันไนท์วอทช์
    นึกถึงตอนแรกๆ แล้วก็เศร้า ทั้งๆ ที่บ้านนี้ไม่มีพิษภัยอะไรกับใครเลย T^T
    abamia176 และ YaSwiftie ถูกใจข้อความนี้
  7. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

ผมชอบอาร์ย่าสุด (เพราะชอบตัวละคร555)
    แต่จากอีพีล่าสุด ทำให้ทึ่งในตัวคาลิซีมากเลย เทอดูเหมาะสมที่จะเป็นควีนจริงๆ ไม่มีที่ติเลย
    เทอเริ่มจาก0มาถึงนี่ได้ เทอเจ๋งจริง เทียบกับจ๊อฟฟรี่เกรียนแล้วนี่แบบ ...เอิ่มม
  8. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

ใครอยากหาอ่านสปอย http://pantip.com/topic/30396538 ตามไปอ่านในนี้เอาเลยครับ มีเยอะ
  9. Chaeames

Chaeames พลเดินเท้า

ผมไม่ไว้ใจมาจอรรี่เลยครับ เพราะคำพูดที่เธอเคยบอกว่า จะเป็นราชินีของทุกๆอาณาจักร ผมคิดว่าหน้าตาซื่อๆอย่างนี้แหละร้ายลึกข้างใน
    ถ้าตอนนี้กำลังอินกับเกรย์จอย สงสารครับ ดูแล้วเดาไม่ยากว่าไม่มีอนาคตแล้ว(ยิ่งคำพูดที่บอกว่า พ่อฆ่าตายที่คิงส์แลนดิ้ง มันจึ้กในใจมากๆ)
    เจมีก็สงสาร แต่ไปติดตามสปอยเล็กน้อยก็เบาใจบ้าง
  10. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

ตอนนี้ติดตามเชียร์ เฮียเจมี่ อยู่ครับชอบคาแรคเตอร์แก

ปล.สงสาร ลุงJeor Mormont จริงๆเลยครับ
  11. ผีฟรีคิก

ผีฟรีคิก พลเดินเท้า

อารยาเพราะโลลิ
  12. Vacheron

Vacheron นักดาบฝึกหัด

แบรนเพราะโลลิ
  13. ER4Z3R-

ER4Z3R- นักดาบฝึกหัด

ถ้าถามว่าจิ้นคู่ไหนที่สุดในเรื่อง
    ตอบได้เลยว่า บริแอน กับ เจมมี่ :blush:
    l.tiger, Kurodo และ cloud9 ถูกใจข้อความนี้
  14. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

ใช่ๆดูทั้งสองมีsome thingกันอะ55555
    l.tiger และ cloud9 ถูกใจข้อความนี้
  15. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

จิ้นนนนนนมากกกกกกก เบรียนน์กะเจมี่ นี่ใช่สุดๆๆ บางโมเม้นต์แอบกรี้ด ราวกับดูหนังเกาหลี
    พระนางคู่นี้ สลับขั้วกะ beauty and the beast เจมี่เป็น beauty ส่วนเบรียนน์เป็น beast 55555555
    handofdragon ถูกใจข้อความนี้
  16. aeiman

aeiman ทหารม้า

ชอบทุก Storyline เลยครับ
  17. crank

crank นักดาบฝึกหัด

storyline ลุ้นของแดนี่สุด
    รองลงมาอารยา กับเจมี&บริแอน
  18. theBabarian

theBabarian นักดาบฝึกหัด

ของเราลุ้นสตอรี่ของ เดอะอิมพ์ค่ะ เพราะตั้งแต่ได้เห็นแววมาจากซีซั่นที่สอง ทำให้เราลุ้นว่าเมื่อไหร่ที่ไทเรี่ยนจะได้ใช้ความสามารถและผงาดเหนือคนที่ต่างก็ดูถูกและเหยียดหยามเขาโดยเฉพาะครอบครัวของไทเรี่ยนเอง มันเป็นการลุ้นเพื่อความสะใจอย่างหนึ่งล่ะมั้งคะ ฮา เราละเจ็บแทนไทเรี่ยนมากตอนโดนไทวินหยามอยากจะให้ออกจากบ้านนั้นที่ไม่ต้องการแล้วไปหาที่อยู่ใหม่ของตัวเองจริงๆ อยากเห็นความชาญฉลาดของเดอะอิมพ์อีกเยอะๆเลยค่ะ (เรายังไม่ได้อ่านสปอยล์ค่ะ)

ส่วนคู่ที่ลุ้นนี่ไม่พ้นบริแอนน์และเจมี่ค่ะ ฮา รู้สึกว่ากุ๊กกิ๊กน่ารักยังไงไม่รู้ แอบลุ้นว่าเจมี่อาจจะได้พบกับความรักที่แท้จริงของตัวเองก็เป็นได้ค่ะ

แต่แดนี่ก็อีพิคมาก โอ๊ยย ชอบเกือบทุกคน สนับสนุนให้คาลิซีเป็นราชินีบัลลังก์เหล็กอย่างเป็นทางการค่ะ
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  19. KORNE

KORNE อัศวิน

ตระกูลไทเรลกับจอฟฟรี่ในเมืองหลวง
    และ แดนี่ก้บคณะเดินทางที่พยายามบุก
    เราชอบผู้หญิงเก่งค่ะ :)
    อาร์ยาก็ชอบนะ แต่ช่วงนี้อาร์ยาเจอคนเยอะ
    บทบาทน้อยไปหน่อยไม่ค่อยตื่นเต้น
  20. JJ12

JJ12 นักดาบฝึกหัด

จาก EP1-4 ให้แดนี่ที่ 1 ที่ฉากยึดเมือง และได้กองทัพ เหมือนพลิกฝ่ามือ
    คนเขียนสุดยอด ขอให้สุขภาพแข็งแรง อายุยืนยาว เขียนต่อได้จบ

Share This Page