อยากทราบเรื่องของลอร์ดวาริสกับดิอิมแบบสปอยด์ ช่วยตอบทีนะคะ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย puipui, 26 เมษายน 2013.

1. puipui

puipui นักดาบฝึกหัด

เราเป็นแฟนคลับลอร์ดวาริสอะ ชอบที่ตรงเส้นสายข่าวนี่ละ
    มันเหมือนมีอำนาจอยู่ในกำมือถึงจะไม่ไ้ด้มีตำแหน่งสูงมากก็เถอะ แล้วก็เป็นคนที่ดูยากมากๆ ไม่รู้ว่าคิดอะไรอยู่
    อยากรู้ว่าจริงๆเค้าอยู่ข้างใคร จะตายไหม
    แล้วก็คำถามของดิอิม จำได้ว่าไปอ่านกระทู้มาเห็นว่าดิอิมน่าสงสารมาก อยากรู้ว่าเกิดอะไรขึ้น
    จะได้พิสูจน์ความเก่งตัวเองมั้ย
    พอดีชอบอ่านสปอยด์อะค่ะ อ่านแล้วเข้าใจเนื้อเรื่องมากขึ้น ขอบคุณมากเลยนะค๊า
  2. หลายๆ จุดชวนให้คิดว่าเขาภักดีกับทาร์แกร์เรียนนะครับ ทั้งตอนแนะนำพระราชาแอริสไม่ให้เปิดประตูเมืองรับไทวิน ทั้งตอนคุยกับอิลเลียริโอในอุโมงค์ใต้ดินด้วย

เรื่องทีเรียน จะเอาจริงๆ เหรอครับ ผมว่าในซีรีส์เผลอๆ จะปรับบทนะ ไม่แน่ใจ...
    เดี๋ยวจะมีคนโดนวางยาพิษครับ ซึ่งทีเรียนจะโดนใส่ร้ายว่าเป็นคนวางยา โดยคนใส่ร้ายคือ... เช ครับ
    kananek34 ถูกใจข้อความนี้
  3. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

จบกัน ทีเรียนต้องแค้นมากแน่้้เลยงี้ ผมกลัวจะกลายเป็นแบบพวกตัวร้ายโหดเหี้ยม มีแต่ความแค้น กลายเป็นร่างมืดไรงี้อะ
  4. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

ไม่ร้ายเท่าไหร่ครับ แค่จะไปช่วยอีกฝั่งให้กลับมายึดอำนาจคืน โดยยังตามหา คนรักสมัยหนุ่มๆอยู่

wherever whores go
  5. MooJooM

MooJooM นักดาบฝึกหัด

คนรักใช่คนที่ทีเรียนเล่าให้ฟังตอนซีซั่น1ปะครับที่โดนไทวินกล่าวหาว่าเป็นโสเภณีปะ
  6. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

ใช่ครับ
  7. inzee

ไปช่วยอีกฝั่งนี่ ใช่พวกทาเกเรียนป่ะครับ?
    แล้วพี่แกยังรักโสเภณีคนนั้นอีก โห สุดๆอะ 55555
  8. มีเซอร์ไพรส์กว่านั้นครับ คอยดู
    puipui ถูกใจข้อความนี้
  9. puipui

puipui นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณมากเลยค๊า เห็นใจดิอิมอะ เหมือนไม่มีใครที่จะไว้ใจได้จริงๆซักคน
  10. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

ผมชักอยากจะรู้เซอร์ไพรส์แล้วสิครับ คุณสุนัขป่า:drool::drool:
  11. เดี๋ยวเจมีจะไปช่วยทีเรียนจากคุก แล้วจะเปิดเผยความจริงว่า... ไทชาน่ะ เป็นเด็กสาวธรรมดา ไม่ใช่โสเภณีหรอก และก็รักทีเรียนจริงๆ ด้วย ทุกอย่างเป็นคำโกหกของไทวินครับ

ทีเรียนโกรธจนเอาขวานจามหน้าไทวิน
    Dragonys และ puipui ถูกใจข้อความนี้
  12. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

สะจายยยย มาก เป็นพ่อที่แย่จริง แต่เจมี่นี่ชักจะมาแย่งตำแหน่งพระเอกกับจอนแล้วสิเนี่ย
  13. inzee

อ้ากกกกก อย่างสปอยแล้วปลื้ม ยิ่งรักเรื่องนี้เข้าไปอีกกก เจมี่จริงๆถ้ามองในแบบพวกเดียวกันเอง เขาเปนคนดีจริงๆอะ
  14. silapss

silapss นักดาบฝึกหัด

ผมว่าเรื่อง GOT
    มันตีแผ่ความต้องการด้านมืด
    ของจิตใจในแต่ละคนออกมา
    จึงเป็นธรรมชาติและสนุกดีครับ
    princetofu ถูกใจข้อความนี้

Share This Page