ชี้แจงเรื่อง A Storm of Swords (เล่มสาม)

กระทู้จากหมวด "ห้องรวม No Spoiler" โพสต์โดย Sephiz, 11 ตุลาคม 2011.

1. Sephiz

Sephiz นักดาบฝึกหัด

บาง version ถ้าเป็นของอังกฤษ จะถูกแยกเป็นสองเล่มนะครับ
    Book I , กับ Book II ใครจะไปซื้อถ้าแจชื่อภาคแปลกๆ อย่าตกใจนะครับ

ซื้อ version ของสำนักพิมพ์จากอเมริกาดีกว่า
    ของอเมริกาจะจับรวมเป็นเล่มใหญ่เล่มเดียวเลย(ที่ผมอ่านก็ของ BANTAM เล่มเขียวๆ)
    ภาคนี้จะยาวและหนาเป็นพิเศษ ผมรู้สึกว่าอ่านเท่าไรก็ไม่ถึงครึ่งเล่มสักที ยาวมาก 5555
  2. บางคนก็ชอบแบบแยกเล่มนะครับ บอกว่าปกมัยสวยดี
    ben_mcelderry ถูกใจข้อความนี้
  3. imuthita

imuthita นักดาบฝึกหัด

แต่เนื้อเรื่องข้างใน เหมือนกันเหรอคะ
  4. เหมือนกันครับ
  5. ben_mcelderry

ben_mcelderry นักดาบฝึกหัด

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ แถมผมยังเลือกไซส์ 19.8 x 13 x ..(ความหนาแล้วแต่เล่ม) cm ของ Harper ฝั่งอังกฤษ ปกติจะชอบเก็บ
    ปกของทางโซนยูเคอ่ะครับ ผมว่าสวยกว่ายูเอสเยอะเลย อิอิอิ
    :p

Share This Page