เราคือคนบ้านไหนนะ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย handofdragon, 28 เมษายน 2013.

1. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ได้ทาร์แกเรียน
    gŕýffíńdőŕ, Hufflepuff และ Ravenclaw ถูกใจข้อความนี้
  2. GGG

GGG นักดาบฝึกหัด

House Tully :knight:
  3. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

4. Darth-Revan

Darth-Revan พลเดินเท้า

All you want is a quiet, peaceful life, but that and any other chance at happiness you ever had has been ripped away from you. So you’re of a mind to just go murder everyone for it

ชอบความสงบ เงียบก็จริงอยู่ แต่ถึงจะถูกเบียดเบียนก็คงไม่ขนาดฆ่าล้างแค้นหรอก - -
  5. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

อยากได้ ทาร์เกเรี่ยน แต่ได้ทัลลี่ 555+
  6. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ไม่อยากอยู่ที่สุด ดันได้บ้านนี้มาซะงั้น..จริงๆชอบสตาร์ค ทาร์แกเรียน ไทเรล
  7. AM'Rome Buster

[​IMG]hbo.com
    You got: House Stark

You’re honorable to a fault, and your friends all know it. The problem is, so do your enemies. Being able to look yourself in the mirror at night is great, but not if it gets your head chopped off.
  8. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

ไม่ต้องเล่นผมก็รู้ตัวเองเลยว่า Stark - -*
  9. AM'Rome Buster

โม้รึเปล่าท่าน เซอร์บาริสตั้นไปไหนแล้ว 5555+
    topz73 ถูกใจข้อความนี้
  10. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ไม่ต้องเล่นก็รู้เลยว่าตัวเองStark.....อ้าว!ผิด แหะ แหะ เอาเถอะเป็นบ้านที่ไม่ชอบแต่อยากอยู่
  11. topz73

ตอนแรก Avartar คือแบรนนะ แต่เห็นคนใช้เยอะ เลยเปลี่ยน เดี๋ยวเปลี่ยนใหม่อีกรอบครับ :p
  12. leopard

leopard อัศวิน

โดนบ้านนี้เพราะดันเลือกสี กะ นกอินทรีย์แท้ๆ

จริงเค้าอยู่บ้าน Stark น้า :cry:

13. AM'Rome Buster

ผมจะหักใจเอาอวตาร์เป็นจอนดีไหมนะ อยากให้สตาร์คกลับมาเหลือเกิน 55555+
  14. topz73

เห็นทีแรกท่านไม่ชอบจอน ไม่ใช่หรอครับ หรือทำไปเพราะประชดลุงติน :LOL:
  15. AM'Rome Buster

อ่อ เข้าใจถูกแล้ว อันนี้ประชดครับ ที่บอกว่าจะเอาจอนมาขึ้นอวตาร์ ก็ลุงแกไม่เหลือหนทางให้ผมเดิน
    leopard และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  16. Estrella

Estrella นักดาบฝึกหัด

ได้แลนนิสเตอร์ค่ะ เกิดมาเพื่อบ้านนี้จริงๆค่ะ รักแลนนิสเตอร์มากค่ะ
  17. Ravenclaw

Ravenclaw ทหารม้า

ดีใจจริงได้สต๊าร์ค:X3:
    จากข้อสันนิฐาน รู้สึกว่าคำถามที่ให้เลือกมาทั้งหมดเหมือนแค่เป็นคำถามทายใจเฉยๆ แต่ตรงจุดที่ให้เลือกรูปสัตว์อันนี้จะเป็นตัวกำหนดว่าเราจะได้ไปอยู่บ้านไหน
    gŕýffíńdőŕ, Hufflepuff, Źéńőń และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  18. Hufflepuff

Hufflepuff ทหารม้า

ไหงได้เกรย์จอยก็ไม่รู้:dead:
    gŕýffíńdőŕ และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  19. gŕýffíńdőŕ

gŕýffíńdőŕ ทหารม้า

ฮะ ฮะ ผิดหวังอ่ะดิ ^ ^
    นี่ได้อยู่บ้านแลนนิสเตอร์สมใจปราถนาเลย(y)
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  20. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ได้บ้านสตาร์คคับ
  21. Ball

Ball อัศวินไร้นาย

ผมเลือกมังกร แต่ได้...

สงสัยเพราะตอบว่าแก้แค้นโดยการไปเอาสมบัติเขามา กับไม่มีมอตโต้ มีแต่กำปั้น 55
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  22. AM'Rome Buster

ชัดเจนครับ 5555+
  23. Wolffang

Wolffang นักดาบฝึกหัด

ได้อันนี้งับ

พัสดุ:

24. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

ขอบคุณที่ขุดกระทู้ขึ้นมาขอรับ เลยได้เข้ามาสำราญกับความเห็นที่ 40 (55 ขอฮาแป๊บขอรับ เหมือนเจอแรร์ไอเท็ม)
    Rheagar Targaryen และ Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  25. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

55555 อยุ่ในช่วงประชดชีวิตสินะตอนนั้น:ROFLMAO:
    Hodor is coming และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้

Share This Page