SS 3 ถามเกี่ยวกับ Storm's end

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Gutter13, 28 เมษายน 2013.

1. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

ขอถามนิดนึงครับ ถึงตอนล่าสุดของซีรีย์นะครับ
    ตอนนี้ใครเป็นคนปกครอง Storm's End แทน Renly ครับ
    Dominick ถูกใจข้อความนี้
  2. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ถ้าตามสิทโดยชอบธรรม ก็คงเป็นของ สแตนนิส ละมั้งครับ แต่ว่าตอนนี้จริงๆ สตอม เอน คงไม่มีใครปกครองอยู่
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  3. kittenman

kittenman นักดาบฝึกหัด

ที่อ่านในหนังสือ ลอร์ดชั้นรองก็เข้าสวามิภักดิ์กับสมเด็จตาไทวิน ในนามของจอฟฟรี
    เหลือไม่กี่คนที่ยังเข้ากะสแตนนิส ส่วนลอร์ดสตอมเอนไม่รู้ว่าใคร
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  4. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

แล้วมี ผู้รักษาการณ์ หรือป่าวครับผม
  5. Domingo

Domingo ทหารม้า

จากข้อมูลในนิยายนะครับ สแตนนิสให้เซอร์กิลเบิร์ท ฟาร์ริ่ง รับหน้าที่เป็นผู้ดูแลสตรอมส์เอน และเซอร์กิลเบิร์ท ฟาร์ริ่งก็ยังคงทำหน้าที่ได้ดีมาตลอด ยังคงรักษาสตรอมส์เอนไว้ใต้ร่มธงของสแตนนิสไว้ได้
    สุนัขป่าโลกันตร์ และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้

Share This Page