ช่วยสปอยเรื่องธีออนทีครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Arshanont, 6 พฤษภาคม 2013.

1. Arshanont

Arshanont นักดาบฝึกหัด

ตกลงใครเปนคนจับเค้าไปครับ
    แล้วต้องการอะไร
    ทำไมไปเอาออกมาแล้วจับเข้าไปใหม่
    งงครับงง
  2. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

อีเด็กหนุ่มคนนั้น คือ Ramsay Snow เป็น ลูกนอกสมรสของ Roose Bolton ตัวนี้ละค่ะ ร้ายมาก
    แบบโหดเลือดเย็นของแท้เลย ปกติบ้าน Bolton ก็ขึ้นชื่อเรื่องซาดิสม์อยู่แล้ว

แต่แรมซีย์จะหนักข้อ เรียกได้ว่า จอฟฟรีย์นี้รุ่นน้องเอง
    เขามีนิสัยซาดิสม์ชอบทรมานคน ถลกหนังคนออกเป็นๆ ที่ช่วยออกมาแล้วจับเข้าไปใหม่ ก็คือจะแกล้งทีออนอะค่ะ
    แบบ มันบีบคั้นจิตใจเหยื่อ ส่วนที่ถลกหนังนิ้วก้อยทีออน ใน ep6 ก็เป็นการเล่นสนุกของแรมซีย์

ทุกอย่างเพื่อความสะใจ สนุกของตัวเองค่ะ
  3. Ocelot

Ocelot อัศวิน

MAJOR SPOILER!!!!!!!!!!!!!!!!! แท็กไม่เป็นง่าาาาาาาา

นี่เป็นแค่จุดเรื่องต้นครับ ของจริงมันเริ่มต่อจากนี้ตะหาก

ไอ้หนุ่มที่จับตัวไปคือ แรมซี่ สโนว์ โบลตัน ลูกนอกสมรสของตารูส โบลตัน ซึ่งนิสัยไม่ได้ความรอบคอบ ความใจเย็นของพ่อรูสมาแม้แต่น้อย แต่ได้นิสัยด้านลบมาเต็มกระบุง แถมแรมซี่ไม่ชอบใครให้มาเรียกมันเป็นลูกนอกสมรสด้วยนะครับ

พอๆโดนหนัก ธีออนถึงขั้นเพี้ยนจำชื่อแซ่ตัวเองแทบไม่ได้ สารรูปไม่ต้องพูดถึงครับ ลืมไอ้ที่หล่อๆไปได้เลย เพราะฟันก็โดนแรมซี่เลาะออกเกือบหมดปาก นิ้วหายข้างละสองสามนิ้ว น้ำท่าไม่ได้อาบ

ในหนังสือ "ผมคิดว่า" แรมซี่มันทำเพราะมันโทษว่าธีออน"เป็นสาเหตุ"ทำให้ "รีค" สมุนมือขวาของแรมซี่ตายครับ เลยเอาคืนด้วยการเปลี่ยนธีออนให้กลายเป็นลิ่วล้อตนนั้นทันทีด้วยการ"ศัลยกรรม" เรียบร้อยโรงเรียนโบลตัน ซึ่งคุณพ่อรูสไม่ได้ว่าอะไรกับการเล่นสนุกนี้
  4. แท็ก ใช้ [ sp ] [ /sp ] ครับ ย่อจาก spoiler ให้สั้นๆ
  5. Hulahaha

Hulahaha นักดาบฝึกหัด

ผมดูแล้วก็ยังงงๆ
    หมายความว่า ตอนที่ธีออนโดนตีหัวสลบแล้วโดนคลุมหัวตั้งแต่อยู่ที่วินเทอเฟล
    คนพวกนั้นเป็นพวกของ แรมซี่ โบลตัน เหรอครับ นึกว่าเป็นคนของพี่สาวธีออนซะอีก
  6. ถ้าในซีรีส์ คนพวกนั้นเป็นชาวเกาะเหล็กน่ะแหละครับ แต่ทหารข้างนอกสัญญาไว้ว่าจะปล่อยคนอื่นหมดยกเว้นธีออน ก็เลยจับธีออนส่งให้ซะ แล้วกลับบ้านกันไป
  7. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

แล้วแรมซี่ สโนว์ จะมีเรื่องราวอะไรส่งผลถึงสงครามป่ะครับ
    หรือเป็นแค่บทๆนึงที่มีไว้เผื่อให้ธีออนรับกรรมที่ก่อไว้เฉยๆครับ
  8. tommy4051

tommy4051 นักดาบฝึกหัด

ธีออนจะกลับตัวเป็นคนดีมั้ยครับ อยากรู้
  9. puipui

puipui นักดาบฝึกหัด

อยากรู้้เหมือนกันค่ะ สงสารมากเลย
  10. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ถ้าธีออนไม่เสียสติไปซะก่อน ก็น่าจะคิดกลับมาแก้แค้นนะ
  11. pdbq

pdbq นักดาบฝึกหัด

ในเล่ม 5 ธีออนถึงจะหลุดออกมาได้ ระหว่างนั้นก็โดนทรมานตลอด
    ในตัวอย่างของเล่ม 6 หนีพ้นมาเจอพี่สาวที่อยู่กับ สเตนิส
  12. Mosss

Mosss นักดาบฝึกหัด

เอิ่ม เล่ม6ออกยังครับ
  13. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

ยังไม่มีวี่แววว่าจะออกเลย
    มีแต่ 2 บทที่คนเขียนออกมาให้อ่านใน blog ส่วนตัวของเขา
  14. Joey

Joey นักดาบฝึกหัด

ยังจะหนีออกมาได้อีก - - ไม่น่าเลย:D
  15. MooJooM

MooJooM นักดาบฝึกหัด

ธีออนไปทำรีคตายตอนไหนหรอครับ
    shadowfantasy ถูกใจข้อความนี้
  16. LordJon

LordJon ทหารม้า

ธีออนนี่น่าสงสาร
  17. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ไม่มีใน ซีรี่ครับ

Share This Page