ขอให้บ้านสมาชิกทุกคนปลอดภัยนะครับ

กระทู้จากหมวด "ห้องนั่งเล่น" โพสต์โดย Sephiz, 21 ตุลาคม 2011.

1. Sephiz

Sephiz นักดาบฝึกหัด

ช่วงนี้ผมก็หายๆไปเพราะว่ายุ่งมากๆ แต่บ้านเว็บมาสเตอร์(สุนัขป่า)น่าจะอยู่ในพื้นที่ๆปลอดภัย ขอให้ท่านอื่นๆปลอดภัยด้วยนะครับ
    topz73 ถูกใจข้อความนี้
  2. cindy

cindy ทหารม้า

สำหรับเราที่ทำงาน บ้านที่ตจว ไปแล้วค่ะ ลุ้นบ้านที่กรุงเทพอยู่
  3. Emsira

Emsira นักดาบฝึกหัด

น้ำมาประชิดตัวบ้านเข้ามาทุกทีครับ ลุ้นจนเกร็งไปทั้งตัวแล้วเนี่ยครับว่าจะถึงเมื่อไหร่....
  4. cindy

หยุดเทศกาลนี้ ขอให้สมาชิกทุกคนสุขสันต์ อย่าให้มีเหตุการณ์อะไรเข้ามาเลยนะค่ะ
  5. aeiman

aeiman ทหารม้า

ผมต้องเฝ้าบ้านครับ :( แถมงานก็ต้องไปทำ บ้านอยู่ลาดพร้าว ยังไม่ท่วม แต่ไม่รู้ เร็ว ๆ นี้จะเป็นยังไง
    ยังไม่มีแผนอพยพครับ เพราะว่ามีหมากับแมวรวมกันเก้าตัว
  6. เมื่อคืนผมฝันอีกแล้วครับ ฝันว่าน้ำทะลักเข้าบ้าน พยายามฝ่าน้ำไปช่วยหมาในกรงแต่หาไม่เจอซักตัว
  7. cindy

ช่วงนี้บอร์ดเงียบเหงา สงสัยสมาชิกคงเครียดเรื่องน้ำกัน
  8. ครับ บ้านผมเองก็แตกตื่นกันพอสมควร กลับมาถึงก็เครียดทำไรไม่ถูกเลย - -
  9. cindy

ร้านขายอาหารในห้างบางร้านเริ่มปิดแล้วค่ะ เพราะไม่มีวัตถุดิบมาทำอาหารให้ประชาชนในking' s landingทานแล่วค่ะ
    Watet is coming จรืงๆ
  10. cindy

แต่ยังไม่ท่วมใช
  11. aeiman

ผมพึ่งกลับมาถึงบ้านครับ วันนี้ไม่มีใจทำงาน แม้ว่างานจะเยอะ กังวลว่าน้ำมาแล้วอยู่บ้านทำงานคงทำได้สักสองสามวัน หลังจากโดนตัดไฟตัดเนต ทุกอย่างจะอยู่ในความมืดและหวาดกลัว แบตมือถือหมด ติดต่อภายนอกไม่ได้ เสบียงร่อยหรอ เดอะวอลเล็ก ๆ ที่สร้างไว้ก็คงทานไม่ได้
    วอเตออีสคัมมิ่งจริง ๆ ครับ
  12. ยังไม่ถึงบ้านผมนะ ทั้งที่เป็นเขตแรกๆ เลยที่ประกาศว่าเสี่ยง บ้านผมน่าจะเป็นเมืองย่อยใน riverlands ละมังครับ มีแม่น้ำอยู่รอบตัวเลยถึงจะไม่ใกล้มาก

มาเอาตัวรอดกันครับ แล้วจะได้กลับมาคุยเรื่องท่านสตาร์คกันต่ออย่างสบายใจ

เมื่อคืนน่ากลัวครับ ถนนใหญ่ พระโขนง เอกมัย ทองหล่อ ไฟถนนไม่ติดเลย ขับรถผ่านไปต้องอาศัยไฟจากบ้านคนข้างทาง มืดมาก
  13. cindy

ขอให้พวกเราฝ่าฝันวิกฤตนี้ไปได้ด้วยดีนะค่ะ ตอนนี้ใน กทม ไม่ว่าจะชั้นในชั้นนอก บริษัทใหญ่ๆ ก็กั้นกระสอบทรายกันหมดเลย
  14. สถานการณ์ของทุกๆ คนเป็นอย่างไรบ้างครับ แถวบ้านผมน้ำยังไม่มา แต่บ้านหลายหลังมากก่ออิฐปิดประตูกันใหญ่ บรรยากาศแปลกประหลาดมาก

เพื่อนผมคนนึง ที่บ้านบินหนีไปอิตาลี ปรากฏว่าไปเจอพายุที่โน่นติดน้ำท่วมเหมือนกันเที่ยวไหนไม่ได้เลย . . .
  15. aeiman

ยังปลอดภัยดีอยู่ครับ ช่วงนี้ทุกคนคงรอลุ้นอยู่
  16. cindy

ที่พักติดต่อกับเขตสายไหม ตอนนี้ water is coming มาทางท่อปะปาแล้วค่ะ เริ่มเอ่อมาทีละนิด คงจะสูบทิ้งไม่ได้ หวังเพียงว่า จะท่วมแต่สามารถสัญญจรได้ปกติ
  17. aeiman

ผมอยู่ลาดพร้าว 101 ครับ ยังปกติอยู่
  18. น้ำมาจ่อออฟฟิสแล้ว แว้ว ๆ ๆ ๆ ๆ ๆๆ ๆๆ ๆๆ ๆ ๆ ๆๆ ๆๆ ๆ ๆ ๆ ๆๆๆ ๆ ๆ
  19. aeiman

อยู่แถวไหนครับ พหลโยธิน สะพานควาย? ผมอยู่ตึกตรงข้ามช่องสามเด๊ะ ๆ เลย พระราม4

Share This Page