ฉากที่ประทับใจใน game of thrones

กระทู้จากหมวด "ห้องนั่งเล่น" โพสต์โดย cindy, 21 ตุลาคม 2011.

1. cindy

cindy ทหารม้า

สมาชิกค่ะ ระหว่างรอคุณสุนัขป่าโลกันต์กลับจากต่างประเทศ เรามาแชร์กันว่า ฉากไหนหรือซีนไหนที่ดูแล้วประทับใจมากทีสุด
  2. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

ผมชอบฉาก จบของซีซั่น 1 เรยครับ ดูหลายรอบมาก ^^
    handofdragon, Rheagar Targaryen และ cindy ถูกใจข้อความนี้
  3. cindy

ตอนจบเป็นอะไรที่น้ำลายหกมากๆ กระตุ้นต่อมอยากให้ซีซันสองมาไวๆ
    topz73 ถูกใจข้อความนี้
  4. Emsira

Emsira นักดาบฝึกหัด

ฉากที่เน็ดโดนหักหลังครับ ตอนดูขนลุกไปทั้งตัว....
    Avalice ถูกใจข้อความนี้
  5. cindy

เราชอบตอนที่ทีเรียนถูกจับไปเวล เพราะอยากรู้ว่าทีเรียนจะแก้ปัญหายังไง
    และตอนที่จอนหนีออกจากค่ายแล้วเพื่อนๆไปตาม ลุ้นว่าเขาจะยอมกลับมาไหม
    topz73 ถูกใจข้อความนี้
  6. Emsira

Emsira นักดาบฝึกหัด

แต่ถ้าหลังจากที่ดูไปแล้ว 1 รอบก็จะมีฉากที่ ทีเรี่ยนตบหน้าจอฟฟี่ครับ 555 เพราะดูตอนแรกก็เฉยๆเพราะยังไม่เห็นความเกรียนของมัน.....
    Famix ถูกใจข้อความนี้
  7. cindy

ต้องขอบอกว่า หลงรักทีเรียนเพราะฉากนี้เลยค่ะ
  8. Bixx

Bixx นักดาบฝึกหัด

ชอบฉาก เน็ด โดนประหารงะ
    มันได้อารมณ์ดีครับ (สงสารนะ) > <
    Famix ถูกใจข้อความนี้
  9. aeiman

aeiman ทหารม้า

ฉากจบซี่ซั่นหนึ่งทำให้ผมรู้สึกหักมุม เพราะกลายเป็นแฟนตาซีเต็มตัว
    ส่วนที่ประทับใจก็มีหลายฉากนะครับ ฉากที่แคททารีนไปเจอทีเรียนที่ร้านเหล้า(โรงเตี๊ยม) แล้วทักทายคนในร้าน แล้วทุกคนก็ชักดาบออกมา ดูแล้วเสียงดาบที่ชักออกมาพร้อมกันทำให้รีบเปิดดูต่อทันทีเลยครับ
    Hodor_Wolf และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  10. WhiteSakura

WhiteSakura นักดาบฝึกหัด

ฉากที่ Ned รู้ความจริงแล้วไปคุยกับ Cersei

Cersei Lannister: You should have taken the realm for yourself. Jaime told me about the day King's Landing fell. He was sitting on the Iron Throne and you made him give it up. All you needed to do was climb those steps yourself. Such a sad mistake.
    Eddard Stark: I've made many mistakes in my life, but that wasn't one of them.
    Cersei Lannister: Oh but it was. When you play the game of thrones you win, or you die. There is no middle ground

กรี๊ดดด
    Hodor_Wolf, Master of Sellsword และ leopard ถูกใจข้อความนี้
  11. aeiman

ลึกซึ้งมากครับ ประโยคที่คุณ WhiteSakura เอามา ชอบครับชอบ
  12. cindy

ถ้าจำไม่ผิดอยู่ในตอน you win or you die ตอนนี้เรารู้สึกว่าเซอร์ซี่แกร่งมาก ไม่รู้สึกกลัวเลยที่มีคนรู้ความลับเธอ
  13. cindy

เราชอบคำพูดบองอาจารย์สอนฟันดาบอาย่าที่คุณwhitesakuraเอามาโพสค่ะ
  14. aeiman

กำลังจะมาขอยืมไปแปะบีบีผมซะหน่อยพอดี คำคมดีมากครับ ขอตั้งอีกกระทู้เลยละกัน
  15. rey-r the first

rey-r the first พลเดินเท้า

ผมว่าฉากที่สะใจที่สุด คือ ตอนที่คาลโดรโก้เททองคำร้อนๆใส่หัวของเจ้าชายวิซเซรีส อะครับ แถมทิ้งประโยคที่ว่า "มงกุฏทองที่เจ้าอยากได้ตามสัญญา" เห็นคุยกร่างมาทั้งเรื่อง สะใจมากๆๆๆๆ
    Hodor_Wolf, Master of Sellsword, KcWolf และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  16. aeiman

อืมสะใจครับฉากนี้ อยากได้นักใช่ไหมฮ่า ๆ ๆ
  17. เป็นฉากที่ต้องเปิดให้เพื่อนทุกคนดูจริงๆ ครับ สะใจมาก โหดมาก
  18. rey-r the first

rey-r the first พลเดินเท้า

คาลโดรโก กับ เดอแนรีส ทำให้นึกถึง โฉมงาม กับเจ้าชายอสูรเลยครับ
    cindy ถูกใจข้อความนี้
  19. kingmot

kingmot อัศวินไร้นาย

ผมชอบฉากที่ Petyr Bealish กับ Varys คุยกัน ตอนประมาณใกล้จะจบ ผมว่ามันเจ๋งดีครับ
    ต่างคนต่างรู้ว่าอีกคนทำอะไรกันอยู่ แต่ก็ไม่ว่าอะไรกัน ก็ให้ต่างคนต่างทำไป
    Master of Sellsword และ cindy ถูกใจข้อความนี้
  20. cindy

ประมาณว่า ไก่เห็นตีนงู งูเห็นนมไก่ เลยค่ะ
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  21. aeiman

สองคนนี้เค้าจะหันมาสู้กันไหมครับ เห็นแต่ประมาณเหน็บ ๆ กัน
  22. cindy

ต้องบอกว่า ไม่สามารถคาดเดาเนื้อเรื่องได้เลย ขนาดเน็ด ยังตายไปแล้ว แบบว่าคนดูยังไม่ทันตั้งตัว
  23. ฉากนั้นผมนึกว่าจะมีคนมาช่วยจริงๆ นะครับ ตอนดาบค่อยๆ ลงมาช้าๆ ยังแบบ ลุ้นใหญ่เลย ใครจะมาช่วยเนี่ย

ปรากฏว่า . . .

ฉับ

แหง่ว . . .
    Boylagoon, Famix และ kingmot ถูกใจข้อความนี้
  24. aeiman

ผมถูกสปอยโดนเพื่อนที่อ่านแต่หนังสือไว้แล้วว่าไปแน่ ๆ แต่ก็ไม่คิดว่าจะเร็วขนาดนี้
  25. cindy

เหมือนกันค่ะ พอตัดไปแล้ว เราก็ร้องในใจว่า "อ้าว แล้วไงต่อเนี่ย" 555555555
    Avalice ถูกใจข้อความนี้

Share This Page